Divi 4.21.0 - en to th translation catalogue (985 entries)

en:  Enable canonical URL's
th: เปิด URL ซึ่งเป็นที่ยอมรับ

en:  Enable custom title
th: เปิดการตั้งชื่อเอง

en:  Enable meta description
th: เปิดคำอธิบายเมตาแท็ก

en:  Enable meta keywords
th: เปิดเมตาคีย์เวิร์ด

en: %1$s Columns
th: แถวตั้ง %1$s

en: %1$s could not be displayed.
th: %1$s ไม่สามารถแสดงได้

en: %d Item
th: %d รายการ

en: %d Items
th: %d รายการ

en: %d Layout
th: %d เค้าโครง

en: %d Layout Pack
th: %d แพ็กเลย์เอาต์

en: %d Layout Packs
th: %d ชุดเค้าโครง

en: %d Layouts
th: %d เลย์เอาต์

en: %d Module
th: %d โมดูล

en: %d Modules
th: %d โมดูล

en: %d Page
th: %d หน้า

en: %d Pages
th: %d หน้า

en: %d Reviews
th: %d รีวิว

en: %d Row
th: %d แถว

en: %d Rows
th: %d แถว

en: %d Sales
th: %d ยอดขาย

en: %d Section
th: %d ส่วน

en: %d Sections
th: %d ส่วน

en: %d Total Layouts
th: %d เค้าโครงทั้งหมด

en: %s Name
th: %s ชื่อ

en: %s Theme Options
th: %s ตัวเลือกธีม

en: &laquo; Older Entries
th: &laquo; โพสต์ก่อนหน้า

en: + Add One More Tab
th: + เพิ่มอีกหนึ่งแท็บ

en: 0 Comments
th: 0 ความคิดเห็น

en: 0 comments
th: 0 ความคิดเห็น

en: 1 Column
th: 1 แถวตั้ง

en: 1 Comment
th: 1 ความคิดเห็น

en: 1 comment
th: 1 ความคิดเห็น

en: 404 Not Found
th: 404 ไม่พบ

en: <div class="updated"><p>This is a fresh installation of %1$s theme. Don't forget to go to <a href="%2$s">ePanel</a> to set it up. This message will disappear once you have clicked the Save button within the <a href="%2$s">theme's options page</a>.</p></div>
th: <div class="updated"><p>นี่เป็นการติดตั้งใหม่ของธีม %1$s อย่าลืมไปที่ <a href="%2$s">ePanel</a> เพื่อทำการตั้งค่า ข้อความนี้จะหายไปเมื่อคุณคลิกปุ่มจัดเก็บภายใน <a href="%2$s">หน้าตัวเลือกของธีม</a>.</p></div>

en: <em>Before you can receive product updates, you must first authenticate your Elegant Themes subscription. To do this, you need to enter both your Elegant Themes Username and your Elegant Themes API Key into the Updates Tab in your theme and plugin settings. To locate your API Key, <a href="https://www.elegantthemes.com/members-area/api/" target="_blank">log in</a> to your Elegant Themes account and navigate to the <strong>Account > API Key</strong> page. <a href="https://www.elegantthemes.com/documentation/divi/update-divi/" target="_blank">Learn more here</a></em>. If you still get this message, please make sure that your Username and API Key have been entered correctly
th: <em>ก่อนที่คุณจะสามารถรับการอัปเดตผลิตภัณฑ์ คุณต้องตรวจสอบสิทธิ์การสมัครสมาชิก Elegant Themes ของคุณก่อน ในการดำเนินการนี้ คุณต้องป้อนทั้งชื่อผู้ใช้สำหรับ Elegant Themes และคีย์ Elegant Themes API ที่สง่างามลงในแท็บการอัปเดตในการตั้งค่าธีมและปลั๊กอินของคุณ หากต้องการค้นหาคีย์ API ของคุณ ให้ <a href="https://www.elegantthemes.com/members-area/api/" target="_blank">เข้าสู่ระบบ</a> บัญชี Elegant Themes ของคุณและไปที่หน้า <strong>บัญชี > คีย์ API</strong> <a href="https://www.elegantthemes.com/documentation/divi/update-divi/" target="_blank">เรียนรู้เพิ่มเติมที่นี่</a></em> หากคุณยังคงได้รับข้อความนี้ โปรดตรวจสอบให้แน่ใจว่าได้ป้อนชื่อผู้ใช้และรหัส API ของคุณอย่างถูกต้อง

en: <span class="meta-nav">&larr;</span> Older Comments
th: <span class="meta-nav">&larr;</span> ความคิดเห็นก่อนหน้า

en: API Key
th: คีย์ API

en: About Me
th: เกี่ยวกับฉัน

en: Access Your %s From Any Website
th: เข้าถึง %s ของคุณจากเว็บไซต์ใดก็ได้

en: Active Link Color
th: สีลิงค์ทำงาน

en: Active Primary Menu Link Color
th: ที่ใช้งานเมนูหลักสีของลิงค์

en: Add Author Bio
th: เพิ่มประวัติผู้เขียน

en: Add Button Icon
th: เพิ่มไอคอนปุ่ม

en: Add ET Box
th: เพิ่มกล่อง ET

en: Add ET Button
th: เพิ่มปุ่ม ET

en: Add ET Learn more block
th: เพิ่ม ET เรียนรู้เพิ่มเติม block

en: Add ET Tabs
th: เพิ่มแท็บ ET

en: Add From Library
th: เพิ่มจากห้องสมุด

en: Add New Category
th: เพิ่มหมวดหมู่ใหม่

en: Add New Cloud Category
th: เพิ่มหมวดหมู่คลาวด์ใหม่

en: Add New Cloud Tag
th: เพิ่มแท็กคลาวด์ใหม่

en: Add New Layout
th: เพิ่มเค้าโครงใหม่

en: Add New Pack
th: เพิ่มแพ็คใหม่

en: Add New Tag
th: เพิ่มแท็กใหม่

en: Add New Theme Options
th: เพิ่มตัวเลือกธีมใหม่

en: Add Theme Options
th: เพิ่มตัวเลือกธีม

en: Add To Categories
th: เพิ่มในหมวดหมู่

en: Add To Divi Cloud
th: เพิ่มไปยัง Divi Cloud

en: Add To Favorites
th: เพิ่มในรายการโปรด

en: Add To Tags
th: เพิ่มในแท็ก

en: Add a Tooltip Text
th: เพิ่มข้อความ Tooltip

en: Add code to the < body > (good for tracking codes such as google analytics)
th: เพิ่มโค้ดไปยัง < body > (ดีสำหรับโค้ดติดตาม เช่น Google Analytics)

en: Add code to the < head > of your blog
th: เพิ่มโค้ดไปยัง < head > บนบล็อกของคุณ

en: Add code to the bottom of your posts, before the comments
th: เพิ่มโค้ดที่ด้านล่างโพสต์ของคุณ ก่อนความคิดเห็น

en: Add code to the top of your posts
th: เพิ่มโค้ดที่ด้านบนโพสต์ของคุณ

en: Adsense Code
th: โค้ด Adsense

en: Advertisement
th: โฆษณา

en: Agency About Page
th: เอเจนซี่ เกี่ยวกับเพจ

en: Agency Blog Page
th: หน้าบล็อกของเอเจนซี่

en: Agency Contact Page
th: หน้าติดต่อหน่วยงาน

en: Agency Home Page
th: หน้าแรกของหน่วยงาน

en: Agency Landing Page
th: หน้า Landing Page ของหน่วยงาน

en: Agency Portfolio Page
th: หน้าผลงานหน่วยงาน

en: Agency Pricing Page
th: หน้าราคาหน่วยงาน

en: All
th: ทั้งหมด

en: All Divi users can store up to %s items to their Divi Cloud for free. To save more items to your cloud and unlock unlimited storage, upgrade your Divi Cloud membership today. If you build Divi websites for a living, Divi Cloud is an awesome add-on and an amazing time saver. You are going to love it!
th: ผู้ใช้ Divi ทุกคนสามารถจัดเก็บรายการไปยัง Divi Cloud ได้ถึง %s รายการฟรี หากต้องการบันทึกรายการเพิ่มเติมไปยังระบบคลาวด์และปลดล็อกพื้นที่เก็บข้อมูลไม่จำกัด ให้อัปเกรดสมาชิกภาพ Divi Cloud ของคุณวันนี้ หากคุณสร้างเว็บไซต์ Divi เพื่อหาเลี้ยงชีพ Divi Cloud เป็นส่วนเสริมที่ยอดเยี่ยมและช่วยประหยัดเวลาได้อย่างน่าทึ่ง คุณจะรักมัน!

en: All Theme Options
th: ตัวเลือกธีมทั้งหมด

en: Any code you place here will appear in body section of all pages of your blog. This is usefull if you need to input a tracking pixel for a state counter such as Google Analytics.
th: โค้ดใดก็ตามที่คุณวางไว้ตรงนี้จะปรากฎในส่วนเนื้อหาของหน้าเพจบล็อกของคุณทั้งหมด มันมีประโยชน์มากหากคุณต้องการใส่เครื่องมือติดตาม เช่น Google Analytics

en: Any code you place here will appear in the head section of every page of your blog. This is useful when you need to add javascript or css to all pages.
th: โค้ดใดก็ตามที่คุณวางไว้ตรงนี้จะปรากฎในส่วนหัวในทุกหน้าของบล็อกของคุณ มันมีประโยชน์มากหากคุณต้องการเพิ่ม JavaScript หรือ CSS ในทุกหน้า

en: Any code you place here will be placed at the bottom of all single posts. This is useful if you are looking to integrating things such as social bookmarking links.
th: รหัสใด ๆ ที่คุณวางไว้ที่นี่จะถูกวางไว้ที่ด้านล่างของโพสต์เดียวทั้งหมด สิ่งนี้มีประโยชน์หากคุณต้องการรวมสิ่งต่าง ๆ เช่นลิงก์บุ๊กมาร์กสังคม

en: Any code you place here will be placed at the top of all single posts. This is useful if you are looking to integrating things such as social bookmarking links.
th: โค้ดใดก็ตามที่คุณวางไว้ตรงนี้จะถูกวางไว้ที่ด้านบนของโพสต์ทั้งหมด มันมีประโยชน์มากหากคุณกำลังมองหาวิธีการรวมลิงก์การบุคมาร์กโซเชียล

[ctx: Apply layout to the page]
en: Use This Layout
th: ใช้เค้าโครงนี้

en: Archives
th: คลัง

en: Are You Sure?
th: คุณแน่ใจไหม?

en: Authentication Required
th: ต้องมีการตรวจสอบสิทธิ์

en: Author
th: ผู้เขียน

en: Author Image URL
th: URL รูปภาพของผู้เขียน

en: Auto
th: อัตโนมัติ

en: Auto Speed
th: ความเร็วอัพตโนมัติ

en: Automattic slider speed (works only if Auto is set to yes)
th: ความเร็วสไลเดอร์อัตโนมัติ (ทำงานหากคุณตั้งอัตโนมัติให้เป็น ใช่ เท่านั้น)

en: Back To Top Button
th: ปุ่มกลับไปด้านบน

en: Background
th: พื้นหลัง

en: Background Color
th: สีพื้นหลัง

en: Background Image
th: ภาพพื้นหลัง:

en: Background Position
th: ตำแหน่งพื้นหลัง

en: Background Repeat
th: ซ้ำพื้นหลัง

en: Banner
th: แบนเนอร์

en: Before you can download Premade Layouts from the %1$s Library you must authenticate your %2$s subscription.
th: ก่อนที่คุณจะสามารถดาวน์โหลด Premade Layouts จากไลบรารี %1$s คุณต้องตรวจสอบสิทธิ์การสมัครรับข้อมูล %2$s คุณ

en: Blog
th: บล็อก

en: Blog Style Mode
th: โหมดสไตล์บล็อก

en: Body Font
th: ตัวหนังสือส่วนกลางเว็บไซต์

en: Body Font Style
th: รูปแบบตัวอักษรเนื้อหา

en: Body Line Height
th: ความสูงของบรรทัดเนื้อหา

en: Body Link Color
th: สีลิงค์เนื้อหา

en: Body Text Color
th: สีตัวอักษรเนื้อหา

en: Body Text Size
th: ขนาดข้อความเนื้อหา

en: Body/Link Line Height
th: ความสูงของบรรทัดเนื้อหา/ลิงค์

en: Body/Link Text Size
th: ขนาดตัวอักษรเนื้อหา/ลิงค์

en: Bold
th: ตัวหนา

en: Border Color
th: สีเส้นกรอบ

en: Border Radius
th: ความโค้งกรอบ

en: Border Width
th: ความกว้างเส้นกรอบ

en: Bottom
th: ด้านล่าง

en: Bottom Bar
th: แถบด้านล่าง

en: Bottom to Top
th: ล่างขึ้นบน

[ctx: Business]
en: Agency
th: หน่วยงาน

[ctx: Business]
en: Consultant
th: ที่ปรึกษา

en: Button Font Style
th: รูปแบบตัวอักษรของปุ่ม

en: Buttons
th: ปุ่ม

en: Buttons Font
th: ตัวอักษรของปุ่ม

en: Buttons Hover Style
th: รูปแบบปุ่มเมื่อเมาส์ชี้

en: Buttons Style
th: รูปแบบปุ่ม

en: Buy
th: ซื้อ

en: By %s
th: โดย %s

en: By Elegant Themes
th: โดย Elegant Themes

en: By The Community
th: โดยชุมชน

en: By default comments are not placed on pages, however, if you would like to allow people to comment on your pages simply enable this option.
th: ความคิดเห็นไม่ถูกวางบนหน้าเพจโดยอัตโนมัติ หากคุณต้องการอนุญาตให้คนสามารถแสดงความคิดเห็นได้บนหน้าเพจของคุณโดยการเปิดตัวเลือกนี้

en: By default pages are sorted by name. However if you would rather have them sorted by ID you can adjust this setting.
th: ค่าเริ่มต้นคือการเรียงโดยชื่อ แต่หากคุณต้องการเรียงโดย ID คุณสามารถเปลี่ยนการตั้งค่านี้ได้

en: By default the navigation bar stays on top of the screen at all times. We suggest to disable this option, if you need to use a logo taller than the default one.
th: แผงควบคุมจะอยู่บนหน้าจอตลอดเวลาโดยอัตโนมัติ เราแนะนำให้คุณปิดตัวเลือกนี้หากคุณต้องการใช้รูปโลโก้ขนาดใหญ่

en: By default the theme creates a Home link that, when clicked, leads back to your blog's homepage. If, however, you are using a static homepage and have already created a page called Home to use, this will result in a duplicate link. In this case you should disable this feature to remove the link.
th: โดยปกติธีมจะสร้างลิงก์ไปยังหน้าแรก ซึ่งเมื่อคลิกจะพาไปสู่หน้าแรกของบล็อกของคุณ แต่หากคุณใช้หน้าแรกแบบตอบสนองและได้สร้างหน้าเพจชื่อ หน้าแรก ไว้แล้ว นี่จะทำให้เกิดลิงก์ซ้ำ ในกรณีนี้คุณควรปิดฟีเจอร์นี้เพื่อลบลิงก์ออก

en: By default the theme creates post titles based on the title of your post and your blog name. If you would like to make your meta title different than your actual post title you can define a custom title for each post using custom fields. This option must be enabled for custom titles to work, and you must choose a custom field name for your title below.
th: ธีมจะสร้างชื่อโพสต์จากชื่อโพสต์และชื่อบล็อกของคุณ หากคุณต้องการทำให้หัวข้อเมตาของคุณแตกต่างจากหัวข้อโพสต์จริง คุณสามารถกำหนดชื่อหัวข้อเองในแต่ละโพสต์โดยใช้เขตข้อมูลขอตัวเอง ตัวเลือกนี้จะต้องถูกเปิดสำหรับเขตข้อมูลของตัวเองเพื่อทำงาน และคุณต้องเลือกชื่อเขตข้อมูลสำหรับหัวข้อของคุณด้านล่าง

en: By default the theme does not add keywords to your header. Most search engines don't use keywords to rank your site anymore, but some people define them anyway just in case. If you want to add meta keywords to your header then enable this option and fill in the custom keywords field below.
th: ธีมจะไม่เพิ่มคีย์เวิร์ดในส่วนบนของเว็บโดยอัตโนมัติ การค้นหาส่วนใหญ่ไม่ใช้คีย์เวิร์ดในการจัดลำดับเว็บต์อีกต่อไป แต่บางคนยังคงระบุมันไปเผื่อ หากคุณต้องการเพิ่มเมตาคีย์เวิร์ดบนส่วนหัวของเว็บก็เพียงแค่เปิดตัวเลือกนี้และกรอกช่องคีย์เวิร์ดของตัวเองด้านล่าง

en: By default the theme truncates your posts on index/homepages automatically to create post previews. If you would rather show your posts in full on index pages like a traditional blog then you can activate this feature.
th: ธีมย่อโพสต์ของคุณโดยอัตโนมัติ หากคุณต้องการแสดงโพสต์ในรูปแบบบล็อกพื้นฐานมากกว่าก็สามารถเปิดใช้ฟีเจอร์นี้

en: By default the theme uses a combination of your blog name and your blog description, as defined when you created your blog, to create your homepage titles. However if you want to create a custom title then simply enable this option and fill in the custom title field below.
th: ธีมจะใช้การรวมกันระกว่างชื่อบล็อกของคุณและคำอธิบายบล็อกเพื่อสร้างชื่อเว็บไซต์ของคุณโดยอัพตโนมัติ หากคุณต้องการตั้งชื่อเองก็เพียงแค่เปิดตัวเลือกนี้และกรอกช่องชื่อตั้งเองข้อมูลด้านล่าง

en: By default the theme uses your blog description, as defined when you created your blog, to fill in the meta description field. If you would like to use a different description then enable this option and fill in the custom description field below.
th: ธีมจะใช้คำอธิบายบล็อกของคุณที่ระบุเมื่อสร้างบล็อกเพื่อกรอกเขตข้อมูลคำอธิบายเมตาโดยอัตโนมัติ หากคุณต้องการใช้คำอธิบายอื่นก็เพียงแค่เปิดตัวเลือกนี้และกรอกช่องคำอธิบายด้านล่าง

en: By default thumbnail images are created using custom fields. However, if you would rather use the images that are already in your post for your thumbnail (and bypass using custom fields) you can activate this option. Once activated thumbnail images will be generated automatically using the first image in your post. The image must be hosted on your own server.
th: ตามค่าเริ่มต้น รูปภาพขนาดย่อจะถูกสร้างขึ้นโดยใช้ฟิลด์ที่กำหนดเอง อย่างไรก็ตาม หากคุณต้องการใช้รูปภาพที่มีอยู่แล้วในโพสต์ของคุณสำหรับภาพขนาดย่อของคุณ (และข้ามโดยใช้ฟิลด์ที่กำหนดเอง) คุณสามารถเปิดใช้งานตัวเลือกนี้ได้ เมื่อเปิดใช้งานภาพขนาดย่อจะถูกสร้างขึ้นโดยอัตโนมัติโดยใช้ภาพแรกในโพสต์ของคุณ รูปภาพต้องโฮสต์บนเซิร์ฟเวอร์ของคุณเอง

en: By default thumbnails are not placed on pages (they are only used on posts). However, if you want to use thumbnails on pages you can! Just enable this option.
th: ทัมป์เนลเริ่มต้นจะไม่ปรากฏบนหน้าเว็บไซต์ (ใช้เฉพาะบนโพสต์เท่านั้น) อย่างไรก็ตามคุณสามารถทำให้ทัมป์เนลปรากฏบนหน้าเว็บไซต์ได้! เพียงเปิดใช้งานตัวเลือกนี้

en: By default thumbnails are placed at the beginning of your post on single post pages. If you would like to remove this initial thumbnail image to avoid repetition simply disable this option.
th: รูปภาพตัวอย่างถูกวางที่ด้านบนของโพสต์หรือโพสต์เดี่ยวของคุณโดยอัตโนมัติ หากคุณต้องการลบรูปภาพตัวอย่างนี้เพื่อป้องกันการซ้ำ กรุณาเพียงปิดตัวเลือกนี้

en: CSS No Selector
th: CSS ไม่มีตัวเลือก

en: CSS Snippet
th: ตัวอย่าง CSS

en: Cancel
th: ยกเลิก

en: Canonicalization helps to prevent the indexing of duplicate content by search engines, and as a result, may help avoid duplicate content penalties and pagerank degradation. Some pages may have different URLs all leading to the same place. For example domain.com, domain.com/index.html, and www.domain.com are all different URLs leading to your homepage. From a search engine's perspective these duplicate URLs, which also occur often due to custom permalinks, may be treated individually instead of as a single destination. Defining a canonical URL tells the search engine which URL you would like to use officially. The theme bases its canonical URLs off your permalinks and the domain name defined in the settings tab of wp-admin.
th: การ Canonicalization ช่วยป้องกันเสิร์ชเอนจินทำการจัดเรียงข้อมูลเนื้อหาซ้ำซ้อน และในผลลัพธ์ อาจช่วยหลีกเลี่ยงโทษจากการทำซ้ำเนื้อหาและการลดลำดับของเว็บไซต์ได้  บางเว็บไซต์อาจมีหลาย URLs ซึ่งทั้งหมดนำไปยังที่เดียวกัน  ตัวอย่างเช่น domain.com, domain.com/index.html และ www.domain.com ทั้งหมดเป็น  URLs ต่างๆ ที่จะนำไปยังโฮมเพจของคุณ  แต่เสิร์ชเอนจินจะจัดทั้งหมดนั้นว่าเป็น URLs ซ้ำ ซึ่งมักเกิดขึ้นบ่อยครั้งเนื่องจากลิงค์ของลูกค้าอาจถูกมองว่าเป็นแต่ละลิงค์ซึ่งไม่มีความเกี่ยวข้อง แทนที่จะถูกจัดให้เป็นปลายทางเดียวกัน  การกำหนด canonical URL จะแจ้งกับเสิร์ชเอนจินว่าคุณต้องการใช้ URL ใดเป็นหลัก  ธีมจะอ้างอิงกับ canonical URLs จากลิงค์ของคุณ และชื่อโดเมนที่กำหนดในแถบการตั้งค่า wp-admin

en: Caption
th: คำบรรยาย

en: Caption goes here
th: ใส่คำบรรยายที่นี่

en: Caption title goes here
th: ใส่คำบรรยายที่นี่

en: Categories
th: หมวดหมู่

en: Category
th: หมวดหมู่

en: Center
th: กลาง

en: Centered
th: กลาง

en: Centered Inline Logo
th: โลโก้แทรกอยู่กึ่งกลาง

en: Check this box if you want to display meta descriptions on category/archive pages. The description is based off the category description you choose when creating/edit your category in wp-admin.
th: เช็คที่กล่องนี้หากคุณต้องการแสดงคำอธิบายเมตาบนหน้าหมวดหมู่/คลัง คำอธิบายขึ้นอยู่กับคำอธิบายหมวดหมู่ที่คุณเลือกตอนสร้าง/แก้ไขหมวดหมู่ของคุณใน wp-admin

en: Choose File
th: เลือกไฟล์

en: Choose Library
th: เลือกห้องสมุด

en: Choose an Image
th: เลือกภาพ

en: Choose button color
th: เลือกสีปุ่ม

en: Choose button type
th: เลือกประเภทของปุ่ม

en: Choose title autogeneration method
th: เลือกวิธีการสร้างชื่อหัวข้อ

en: Choose which items to display in the post info section
th: เลือกรายการที่จะแสดงในส่วนข้อมูลโพสต์

en: Choose yes if you want for automatic slider animation
th: เลือกใช่หากคุณต้องการเปิดการเคลื่อนไหวสไลเดอร์อัตโนมัติ

[ctx: Classes Page (Fitness, Training, etc)]
en: Classes
th: ชั้นเรียน

en: Click here to learn more
th: คลิกที่นี่เพื่อเรียนรู้เพิ่มเติม

en: Close Modal
th: ปิดโมดอล

en: Cloud
th: คลาวด์

en: Code
th: รหัส

en: Code Integration
th: การรวมโค้ด

en: Code Snippet
th: ข้อมูลโค้ด

en: Code Snippets Library
th: ห้องสมุดข้อมูลโค้ด

en: Coffee Shop
th: ร้านกาแฟ

en: Coffee Shop About Page
th: ร้านกาแฟ เกี่ยวกับเพจ

en: Coffee Shop Blog Page
th: หน้าบล็อกร้านกาแฟ

en: Coffee Shop Contact Page
th: หน้าติดต่อร้านกาแฟ

en: Coffee Shop Footer Page
th: หน้าร้านกาแฟ

en: Coffee Shop Guide Page
th: หน้าคู่มือร้านกาแฟ

en: Coffee Shop Home Page
th: หน้าแรกร้านกาแฟ

en: Coffee Shop Landing Page
th: หน้า Landing Page ร้านกาแฟ

en: Coffee Shop Menu Page
th: หน้าเมนูร้านกาแฟ

en: Coffee Shop Shop Page
th: หน้าร้านกาแฟ

en: Color
th: สี

en: Color Pickers Default Palette
th: พาเลทค่าปริยายตัวเลือกสี

en: Color Schemes
th: ชุดสี

en: Column Layout
th: เลย์เอาต์แถวตั้ง

en: Comments
th: ความคิดเห็น

en: Community
th: ชุมชน

en: Complete your purchase using the pop-up to upgrade Divi Cloud.
th: ดำเนินการสั่งซื้อของคุณให้เสร็จสิ้นโดยใช้ป๊อปอัปเพื่ออัปเกรด Divi Cloud

en: Content
th: เนื้อหา

en: Content goes here
th: ใส่เนื้อหาที่นี่

en: Content text or html
th: ข้อความเนื้อหาหรือ HTML

en: Copy
th: สำเนา

en: Copy To
th: คัดลอกไปที่

en: Copy To Divi Cloud
th: คัดลอกไปยัง Divi Cloud

en: Copy To Library
th: คัดลอกไปที่ห้องสมุด

en: Copywriter
th: นักเขียนคำโฆษณา

en: Copywriter About Page
th: Copywriter เกี่ยวกับเพจ

en: Copywriter Blog Page
th: Copywriter บล็อกหน้า

en: Copywriter Contact Page
th: Copywriter หน้าติดต่อ

en: Copywriter FAQ Page
th: หน้าคำถามที่พบบ่อยของผู้เขียนคำโฆษณา

en: Copywriter Home Page
th: โฮมเพจนักเขียนคำโฆษณา

en: Copywriter Pricing Page
th: หน้าราคานักเขียนคำโฆษณา

en: Copywriter Services Page
th: หน้าบริการเขียนคำโฆษณา

en: Create New Category/Categories
th: สร้างหมวดหมู่/หมวดหมู่ใหม่

en: Create New Tag(s)
th: สร้างแท็กใหม่

en: Create New Tag/Tags
th: สร้างแท็ก/แท็กใหม่

en: Critical CSS
th: CSS ที่สำคัญ

en: Critical CSS greatly improves website load times and Google PageSpeed scores by deferring non-critical styles and eliminating render-blocking CSS requests.
th: CSS ที่สำคัญช่วยปรับปรุงเวลาในการโหลดเว็บไซต์และคะแนน Google PageSpeed ได้อย่างมาก โดยการเลื่อนรูปแบบที่ไม่สำคัญออกไปและขจัดคำขอ CSS ที่บล็อกการแสดงผล

en: Critical Threshold Height
th: ความสูงของเกณฑ์วิกฤต

en: Current Color
th: สีปัจจุบัน

en: Currently viewing archives from %1$s
th: กำลังดูคลังจาก %1$s

en: Custom CSS
th: CSS เขียนเอง

en: Custom field Name to be used for description
th: เขตข้อมูลชื่อตั้งเองควรถูกใช้สำหรับคำอธิบาย

en: Custom field Name to be used for keywords
th: เขตข้อมูลชื่อตั้งเองควรถูกใช้สำหรับคีย์เวิร์ด

en: Custom field Name to be used for title
th: เขตข้อมูลชื่อตั้งเองควรถูกใช้สำหรับชื่อหัวข้อ

en: Dark
th: มืด

en: Dashed
th: ประ

en: Date
th: วันที

en: Date format
th: รูปแบบวันที่

en: Default
th: ค่าเริ่มต้น

en: Defer Additional Third Party Scripts
th: เลื่อนสคริปต์บุคคลที่สามเพิ่มเติม

en: Defer jQuery And jQuery Migrate
th: เลื่อน jQuery และ jQuery Migrate

en: Define a character to separate BlogName and Post title
th: กำหนดตัวอักษรสำหรับแยกชื่อเว็บไซต์กับชื่อโพสต์

en: Define the default color palette for color pickers in the Divi Builder.
th: กำหนดพาเลทสีค่าปริยายสำหรับตัวเลือกสีใน Divi Builder

en: Delete
th: ลบ

en: Delete Permanently
th: ลบอย่างถาวร

en: Delete Selected Items
th: ลบรายการที่เลือก

en: Demo
th: การสาธิต

en: Design Agency
th: เอเจนซี่ออกแบบ

en: Design Agency About Page
th: หน่วยงานออกแบบ เกี่ยวกับเพจ

en: Design Agency Blog Page
th: หน้าบล็อกของหน่วยงานออกแบบ

en: Design Agency Case Study Page
th: หน้ากรณีศึกษาของหน่วยงานออกแบบ

en: Design Agency Contact Page
th: หน้าติดต่อหน่วยงานออกแบบ

en: Design Agency Home Page
th: หน้าแรกของหน่วยงานออกแบบ

en: Design Agency Landing Page
th: หน้า Landing Page ของหน่วยงานออกแบบ

en: Design Agency Portfolio Page
th: หน้าผลงานของหน่วยงานออกแบบ

en: Design Agency Project Page 1
th: โครงการหน่วยงานออกแบบ หน้า 1

en: Design Agency Project Page 2
th: โครงการหน่วยงานออกแบบ หน้า 2

en: Designed by %1$s | Powered by %2$s
th: ออกแบบโดย %1$s | ดำเนินการโดย %2$s

en: Digital Payments
th: การชำระเงินแบบดิจิทัล

en: Digital Payments About Page
th: หน้าเกี่ยวกับการชำระเงินแบบดิจิทัล

en: Digital Payments Blog Page
th: หน้าบล็อกการชำระเงินดิจิทัล

en: Digital Payments Contact Page
th: หน้าติดต่อการชำระเงินดิจิทัล

en: Digital Payments Features Page
th: หน้าคุณสมบัติการชำระเงินดิจิทัล

en: Digital Payments Home Page
th: หน้าแรกของการชำระเงินแบบดิจิทัล

en: Digital Payments Landing Page
th: หน้า Landing Page ของการชำระเงินดิจิทัล

en: Digital Payments Pricing Page
th: หน้าราคาการชำระเงินดิจิทัล

en: Digital Payments Sign-Up Page
th: หน้าลงทะเบียนชำระเงินดิจิทัล

en: Disable Footer Credits
th: ปิดการใช้งานเครดิตที่ส่วนท้าย

en: Disable Translations
th: ปิดการใช้งานการแปล

en: Disable WordPress Emojis
th: ปิดการใช้งาน WordPress Emojis

en: Disable this option to remove the Google Fonts from your Divi Builder Pages.
th: ปิดการใช้งานตัวเลือกนี้เพื่อลบ Google Fonts จาก Divi Builder Pages ของคุณ

en: Disable this option to remove the Google Maps API script from your Divi Builder Pages. This may improve compatibility with third party plugins that also enqueue this script. Please Note: Modules that rely on the Google Maps API in order to function properly, such as the Maps and Fullwidth Maps Modules, will still be available but will not function while this option is disabled (unless you manually add Google Maps API script).
th: ปิดใช้งานตัวเลือกนี้เพื่อลบสคริปต์ Google Maps API ออกจากเพจ Divi Builder ของคุณ ซึ่งอาจปรับปรุงความเข้ากันได้กับปลั๊กอินของบุคคลที่สามที่เข้าคิวสคริปต์นี้ด้วย โปรดทราบ: โมดูลที่ใช้ Google Maps API เพื่อให้ทำงานได้อย่างถูกต้อง เช่น แผนที่และโมดูลแผนที่แบบเต็มความกว้าง จะยังใช้งานได้ แต่จะไม่ทำงานในขณะที่ตัวเลือกนี้ถูกปิดใช้งาน (เว้นแต่คุณจะเพิ่มสคริปต์ Google Maps API ด้วยตนเอง)

en: Disable top tier dropdown menu links
th: ปิดลิงก์เมนูดร็อปดาวน์

en: Disable translations if you don't want to display translated theme strings on your site.
th: ปิดการใช้งานการแปลถ้าคุณไม่ต้องการที่จะแสดงสตริงธีมแปลภาษาในเว็บไซต์ของคุณ

en: Disabled
th: ปิดการใช้งาน

en: Disabling this option will remove the body code below from your blog. This allows you to remove the code while saving it for later use.
th: การปิดตัวเลือกนี้จะลบโค้ดเนื้อหาด้านล่างจากบล็อกของคุณ นี่ทำให้คุณสามารถลบโค้ดออกระหว่างการจัดเก็บเพื่อใช้ในอนาคต

en: Disabling this option will remove the header code below from your blog. This allows you to remove the code while saving it for later use.
th: การปิดตัวเลือกนี้จะลบโค้ดส่วนหัวด้านล่างจากบล็อกของคุณ นี่ทำให้คุณสามารถลบโค้ดออกระหว่างการจัดเก็บเพื่อใช้ในอนาคต

en: Disabling this option will remove the single bottom code below from your blog. This allows you to remove the code while saving it for later use.
th: การปิดตัวเลือกนี้จะลบโค้ดเดี่ยวด้านล่างต่อไปนี้จากบล็อกของคุณ นี่ทำให้คุณสามารถลบโค้ดออกระหว่างการจัดเก็บเพื่อใช้ในอนาคต

en: Disabling this option will remove the single top code below from your blog. This allows you to remove the code while saving it for later use.
th: การปิดตัวเลือกนี้จะลบโค้ดเดี่ยวด้านบนต่อไปนี้จากบล็อกของคุณ นี่ทำให้คุณสามารถลบโค้ดออกระหว่างการจัดเก็บเพื่อใช้ในอนาคต

en: Display Home link
th: แสดงลิงก์ไปยังหน้าแรก

en: Displays About Me Information
th: แสดงข้อมูลเกี่ยวกับฉัน

en: Displays Adsense Ads
th: แสดงโฆษณา Adsense

en: Displays Advertisements
th: แสดงข้อมูลเกี่ยวกับฉัน

en: Divi Cloud Categories
th: หมวดหมู่ Divi Cloud

en: Divi Cloud Tags
th: แท็ก Divi Cloud

en: Divi Customizer Settings
th: การตั้งค่าแบบกำหนดเอง Divi

en: Divi Library
th: ไลบรารี Divi

[ctx: Divi Library]
en: %s Library
th: %s ห้องสมุด

[ctx: Divi Library]
en: View Mode
th: โหมดดู

[ctx: Divi Library Global Module]
en: Global
th: ทั่วโลก

[ctx: Divi Library Item Type]
en: Layout
th: เค้าโครง

[ctx: Divi Library Item Type]
en: Module
th: โมดูล

[ctx: Divi Library Layout Type]
en: Row
th: แถว

[ctx: Divi Library Layout Type]
en: Section
th: ส่วน

en: Divi Library Snippet Name
th: ชื่อตัวอย่างข้อมูลของ Divi Library

[ctx: Divi Library Title]
en: Layout Details
th: รายละเอียดเค้าโครง

[ctx: Divi Library View Mode]
en: Grid View
th: มุมมองกริด

[ctx: Divi Library View Mode]
en: List View
th: รายการดู

[ctx: Divi Library View Mode]
en: Tag View
th: แท็กดู

[ctx: Divi Library View Mode (Layout Pack)]
en: Pack View
th: แพ็ควิว

en: Divi Page Settings
th: การตั้งค่าหน้าเว็บ Divi

en: Do you want to move selected items to your trash?
th: คุณต้องการย้ายรายการที่เลือกไปที่ถังขยะหรือไม่?

en: Do you want to permanently delete all the items in your trash? This action cannot be undone and the items cannot be recovered.
th: คุณต้องการลบรายการทั้งหมดในถังขยะของคุณอย่างถาวรหรือไม่? การดำเนินการนี้ไม่สามารถยกเลิกได้ และไม่สามารถกู้คืนรายการได้

[ctx: Documentation Page]
en: Documentation
th: เอกสาร

en: Dot Navigation
th: การนำทางแบบจุด

en: Dotted
th: จุด

en: Double
th: คู่

en: Download Backup Before Importing
th: ดาวน์โหลดการสำรองข้อมูลก่อนนำเข้า

en: Download More Layouts From The Marketplace
th: ดาวน์โหลดเลย์เอาต์เพิ่มเติมจาก Marketplace

en: Dropdown Menu Animation
th: ภาพเคลื่อนไหวของเมนูแบบดึงลง

en: Dropdown Menu Background Color
th: สีพื้นหลังของเมนูแบบดึงลง

en: Dropdown Menu Line Color
th: สีของบรรทัดเมนูแบบดึงลง

en: Dropdown Menu Text Color
th: สีข้อความของเมนูแบบดึงลง

en: Duplicate
th: ทำซ้ำ

en: Duplicate Global Item To Cloud
th: ทำซ้ำรายการสากลไปยังคลาวด์

en: Duplicate Locally
th: ทำซ้ำในเครื่อง

en: Dynamic CSS
th: CSS แบบไดนามิก

en: Dynamic CSS greatly reduces CSS file size by dynamically generating only the assets necessary for the features and modules you use. This eliminates all file bloat and greatly improves load times.
th: CSS แบบไดนามิกลดขนาดไฟล์ CSS ลงอย่างมากโดยการสร้างแบบไดนามิกเฉพาะเนื้อหาที่จำเป็นสำหรับคุณลักษณะและโมดูลที่คุณใช้ วิธีนี้จะช่วยขจัดไฟล์ทั้งหมดและเพิ่มเวลาในการโหลด

en: Dynamic Icons
th: ไอคอนไดนามิก

en: Dynamic JavaScript Libraries
th: ไลบรารี JavaScript แบบไดนามิก

en: Dynamic Module Framework
th: กรอบงานโมดูลไดนามิก

en: ET About Me Widget
th: ET เกี่ยวกับฉัน Widget

en: ET Advertisement
th: โฆษณา ET

en: Edit
th: แก้ไข

en: Edit Footer Credits
th: แก้ไขเครดิตที่ส่วนท้าย

en: Edit Tags & Categories
th: แก้ไขแท็กและหมวดหมู่

en: Edit Theme Options
th: แก้ไขตัวเลือกธีม

en: Edit With Divi
th: แก้ไขด้วย Divi

en: Effect
th: เอฟเฟค

en: Elegant Themes Account
th: บัญชี Elegant Themes

en: Email
th: อีเมล

en: Empty Trash
th: ถังขยะที่ว่างเปล่า

en: Enable Boxed Layout
th: เปิดใช้งานเลย์เอาต์แบบกล่อง

en: Enable Divi Cloud
th: เปิดใช้งาน Divi Cloud

en: Enable Divi Gallery
th: เปิดใช้งานแกลลอรี่ Divi

en: Enable Responsive Images
th: เปิดใช้งานรูปภาพที่ตอบสนอง

en: Enable Single Post 468x60 banner
th: เปิดแบนเนอร์โพสต์เดี่ยว 468x60

en: Enable Vertical Navigation
th: เปิดใช้งานตัวนำทางแนวตั้ง

en: Enable body code
th: เปิดโค้ด < body >

en: Enable caching of Google Fonts and load them inline. This reduces render-blocking requests and improves page load times.
th: เปิดใช้งานการแคชของ Google Fonts และโหลดแบบอินไลน์ ซึ่งจะช่วยลดคำขอบล็อกการแสดงผลและปรับปรุงเวลาในการโหลดหน้าเว็บ

en: Enable canonical URL's
th: เปิด URL ซึ่งเป็นที่ยอมรับ

en: Enable custom description
th: เปิดคำอธิบายของตัวเอง

en: Enable custom keywords
th: เปิดคีย์เวิร์ดของตัวเอง

en: Enable custom titles
th: เปิดชื่อหัวข้อตั้งเอง

en: Enable header code
th: เปิดโค้ดส่วนหัวเว็บไซต์

en: Enable meta descriptions
th: เปิดคำอธิบายเมตา

en: Enable single bottom code
th: เปิดโค้ดเดี่ยวด้านล่าง

en: Enable single top code
th: เปิดโค้ดเดี่ยวด้านบน

en: Enable this if you want to replace the WordPress default gallery with the Divi-style gallery.
th: เปิดการใช้งานนี้ถ้าคุณต้องการที่จะเปลี่ยนแกลเลอรี่เริ่มต้นของ WordPress เป็นแกลลอรี่สไตล์ Divi

en: Enable this option to display Back To Top Button while scrolling
th: เปิดตัวเลือกนี้เพื่อแสดงปุ่มกลับไปด้านบนระหว่างการเลื่อน

en: Enable this option to get responsive images size generated when uploading images and adding srcset attribute for images element.
th: เปิดใช้งานตัวเลือกนี้เพื่อให้ได้ขนาดภาพที่ตอบสนองที่สร้างขึ้นเมื่ออัพโหลดรูปภาพและเพิ่มคุณสมบัติ srcset สำหรับองค์ประกอบรูปภาพ

en: Enable this option to get the smooth scrolling effect with mouse wheel
th: เปิดตัวเลือกนี้เพื่อให้มีเอฟเฟคการเลื่อนแบบไม่ติดขัดด้วยลูกลื่นของเมาส์

en: Enable this option to show thumbnails on Index Pages.
th: เปิดตัวเลือกนี้เพื่อแสดงรูปภาพตัวอย่างบนหน้าสารบัญ

en: Enable this to allow the Divi Framework to only load the modules that are used on the page, and process the logic for the features in use.
th: เปิดใช้งานสิ่งนี้เพื่อให้ Divi Framework โหลดเฉพาะโมดูลที่ใช้ในเพจ และประมวลผลตรรกะสำหรับคุณสมบัติที่ใช้งาน

en: Enabled
th: เปิดใช้งาน

en: Enabling this option will display a 468x60 banner ad on the bottom of your post pages below the single post content. If enabled you must fill in the banner image and destination url below.
th: การเปิดตัวเลือกนี้จะแสดงโฆษณาแบนเนอร์ 468x60 ที่ด้านล่างของหน้าโพสต์ภายใต้เนื้อหาของแต่ละโพสต์ หากเปิดคุณจะต้องกรอก URL ของรูปแบนเนอร์และจุดหมายด้านล่าง

en: Enabling this option will lower the size of Google Fonts and improve load times, however it will limit Google Fonts support in some very old browsers. You can turn this off to increase support for older browsers at a slight cost to performance.
th: การเปิดใช้งานตัวเลือกนี้จะลดขนาดของ Google Fonts และปรับปรุงเวลาในการโหลด แต่จะจำกัดการรองรับ Google Fonts ในเบราว์เซอร์ที่เก่ามากบางตัว คุณสามารถปิดการทำงานนี้เพื่อเพิ่มการรองรับเบราว์เซอร์รุ่นเก่าโดยมีค่าใช้จ่ายเล็กน้อยต่อประสิทธิภาพ

en: Enqueue Google Maps Script
th: จัดคิวสคริปต์ Google Maps

en: Enqueue jQuery Compatibility Script
th: เข้าคิวสคริปต์ความเข้ากันได้ของ jQuery

en: Enter the URL of your Facebook Profile.
th: กรอก URL โปรไฟล์ Facebook ของคุณ

en: Enter the URL of your Instagram Profile.
th: ป้อน URL ของโปรไฟล์ Instagram ของคุณ

en: Enter the URL of your RSS feed.
th: กรอก URL ของฟีด RSS ของคุณ

en: Enter the URL of your Twitter Profile.
th: กรอก URL โปรไฟล์ Twitter ของคุณ

en: Error
th: ข้อผิดพลาด

[ctx: Event Details Page]
en: Details
th: รายละเอียด

en: Exclude categories from the navigation bar
th: ไม่รวมหมวดหมู่จากแผงควบคุม

en: Exclude pages from the navigation bar
th: ยกเว้นหน้าเพจจากแผงควบคุม

en: Expand
th: ขยาย

en: Explore Other Modules With Tag
th: สำรวจโมดูลอื่นๆ ด้วย Tag

en: Explore Other Rows With Tag
th: สำรวจแถวอื่น ๆ ด้วยแท็ก

en: Explore Other Sections With Tag
th: สำรวจส่วนอื่น ๆ ด้วยแท็ก

en: Export
th: ส่งออก

en: Export %s
th: ส่งออก %s

en: Export %s Name
th: ส่งออก %s ชื่อ

en: Export Theme Options
th: ส่งออกตัวเลือกธีม

en: Exporting your %s will create a JSON file that can be imported into a different area.
th: การส่งออก %s ของคุณจะสร้างไฟล์ JSON ที่สามารถนำเข้าไปยังพื้นที่อื่นได้

en: Facebook Profile Url
th: URL โปรไฟล์ Facebook

en: Fade
th: จางลง

en: Fade In
th: ค่อยๆ ชัดขึ้น

en: Failed to load your existing layouts. Please try again later.
th: ไม่สามารถโหลดเค้าโครงที่มีอยู่ของคุณ โปรดลองอีกครั้งในภายหลัง.

en: Farmers Market
th: ตลาดเกษตรกร

en: Farmers Market About Page
th: ตลาดเกษตรกร เกี่ยวกับเพจ

en: Farmers Market Blog Page
th: หน้าบล็อกตลาดของเกษตรกร

en: Farmers Market Contact Page
th: หน้าติดต่อตลาดของเกษตรกร

en: Farmers Market Donate Page
th: เพจบริจาคตลาดของเกษตรกร

en: Farmers Market Events Page
th: หน้ากิจกรรมตลาดของเกษตรกร

en: Farmers Market Home Page
th: หน้าแรกของตลาดเกษตรกร

en: Farmers Market Landing Page
th: หน้า Landing Page ของตลาดเกษตรกร

en: Farmers Market Market Page
th: หน้าตลาดตลาดเกษตรกร

en: Fashion About Page
th: เพจเกี่ยวกับแฟชั่น

en: Fashion Blog Page
th: หน้าบล็อกแฟชั่น

en: Fashion Contact Page
th: หน้าติดต่อแฟชั่น

en: Fashion Designer Page
th: เพจนักออกแบบแฟชั่น

en: Fashion Gallery Page
th: หน้าแกลลอรี่แฟชั่น

en: Fashion Home Page
th: หน้าแรกแฟชั่น

en: Fashion Landing Page
th: แฟชั่นแลนดิ้งเพจ

en: Fashion Shop Page
th: เพจร้านแฟชั่น

en: Favorites
th: รายการโปรด

en: Filter
th: กรอง

en: Find A Layout
th: ค้นหาเค้าโครง

en: Find A Module
th: ค้นหาโมดูล

en: Find A Page
th: ค้นหาเพจ

en: Find A Row
th: ค้นหาแถว

en: Find A Section
th: ค้นหามาตรา

en: Find More Layouts
th: ค้นหาเค้าโครงเพิ่มเติม

en: Fixed
th: คงที่

en: Fixed Menu Height
th: เมนูคงสูง

en: Fixed Navigation Bar
th: ซ่อมแผงควบคุมแล้ว

en: Fixed Navigation Settings
th: การตั้งค่าการนำทางแบบคงที่

en: Flip
th: พลิก

en: Florist
th: ร้านดอกไม้

en: Florist About Page
th: ร้านดอกไม้เกี่ยวกับเพจ

en: Florist Blog Page
th: หน้าบล็อกร้านดอกไม้

en: Florist Contact Page
th: หน้าติดต่อร้านดอกไม้

en: Florist Gallery Page
th: หน้าแกลลอรี่ร้านดอกไม้

en: Florist Home Page
th: โฮมเพจร้านดอกไม้

en: Florist Landing Page
th: หน้า Landing Page ร้านดอกไม้

en: Florist Shop Page
th: หน้าร้านขายดอกไม้

en: Folder
th: โฟลเดอร์

en: Font
th: ตัวอักษร

en: Font Size
th: ขนาดตัวอักษร

en: Font Style
th: รูปแบบตัวอักษร

en: Footer
th: ท้ายเว็บไซต์

en: Footer Area
th: พื้นที่ขอบล่าง

en: Footer Background Color
th: สีพื้นหลังส่วนท้ายเว็บไซต

en: Footer Elements
th: ส่วนประกอบท้ายเว็บไซต์

en: Footer Menu
th: เมนูข้อความท้ายหน้า

en: Footer Menu Active Link Color
th: สีลิงค์ของเมนูทำงานท้ายเว็บไซต์

en: Footer Menu Background Color
th: สีพื้นหลังของเมนูท้ายเว็บไซต์

en: Footer Menu Text Color
th: สีข้อความของเมนูท้ายเว็บไซต์

en: Forgot your <a href="%1$s" target="_blank">Username</a> or <a href="%1$s" target="_blank">Password</a>?
th: ลืม <a href="%1$s" target="_blank">ชื่อผู้ใช้</a> หรือ <a href="%1$s" target="_blank">รหัสผ่าน</a>?

en: Free Divi Cloud Limit Reached
th: ถึงขีดจำกัด Divi Cloud ฟรีแล้ว

en: Freelancer
th: นักแปลอิสระ

en: Fullscreen
th: เต็มจอ

en: Fullwidth
th: เต็มความกว้าง

en: General
th: ทั่วไป

en: General Settings
th: การตั้งค่าทั่วไป

en: Generating Screenshot
th: กำลังสร้างภาพหน้าจอ

en: Get Unlimited Divi Cloud Storage
th: Divi Cloud Storage ไม่จำกัด

en: Get Unlimited Storage
th: รับพื้นที่เก็บข้อมูลไม่จำกัด

en: Global items
th: รายการทั่วโลก

en: Global items cannot be added to your Divi Cloud. Would you like to save a non-global version to your Divi Cloud? The version on this website will remain a global instance
th: ไม่สามารถเพิ่มรายการส่วนกลางไปยัง Divi Cloud ของคุณได้ คุณต้องการบันทึกเวอร์ชันที่ไม่ใช่เวอร์ชันสากลไปยัง Divi Cloud ของคุณหรือไม่? เวอร์ชันบนเว็บไซต์นี้จะยังคงเป็นตัวอย่างทั่วโลก

en: Google API Key
th: คีย์ Google API

en: Google Fonts Subsets
th: ชุดย่อย Google Fonts

en: Grab the first post image
th: ดึงรูปภาพโพสต์แรก

en: Green
th: เขียว

en: Groove
th: ร่อง

en: HTML/JS Snippet
th: ตัวอย่างโค้ด HTML/JS

en: Header & Navigation
th: หัวเว็บไซต์และการนำทาง

en: Header Elements
th: ส่วนประกอบหัวเว็บไซต์

en: Header Font
th: ตัวหนังสือส่วนหัวเว็บไซต์

en: Header Font Style
th: รูปแบบตัวอักษรหัวเว็บไซต์

en: Header Format
th: รูปแบบหัวเว็บไซต์

en: Header Letter Spacing
th: ช่องไฟตัวอักษรหัวเว็บไซต์

en: Header Line Height
th: ความสูงของบรรทัดหัวเว็บไซต์

en: Header Style
th: สไตล์ส่วนหัวเว็บไซต์

en: Header Text Color
th: สีข้อความหัวเว็บไซต์

en: Header Text Size
th: ขนาดข้อความหัวเว็บไซต์

en: Help
th: ช่วยเหลือ

en: Here you can add custom css to override or extend default styles.
th: คุณสามารถเพิ่ม CSS เขียนเองเพื่อทับหรือเพิ่มสไตล์เริ่มต้นที่นี่

en: Here you can change which character separates your blog title and index page name when using autogenerated post titles. Common values are | or -
th: คุณสามารถเปลี่ยนตัวอักษรสำหรับแยกชื่อบล็อกของคุณกับชื่อหน้าสารบัญเมื่อใช้การสร้างชื่อโพสต์อัตโนมัติที่นี่ ค่าปกติคือ | หรือ -

en: Here you can change which character separates your blog title and post name when using autogenerated post titles. Common values are | or -
th: คุณสามารถเปลี่ยนตัวอักษรสำหรับแยกชื่อบล็อกของคุณกับชื่อโพสต์เมื่อใช้การสร้างชื่อโพสต์อัตโนมัติที่นี่ ค่าปกติคือ | หรือ -

en: Here you can choose Shop Page & Category Page Layout for WooCommerce.
th: ที่นี่คุณสามารถเลือกรูปแบบหน้าช้อป & หน้าหมวดหมู่สำหรับ WooCommerce

en: Here you can choose default sidebar layout
th: ที่นี่คุณสามารถเลือกเค้าโครงด้านข้างเริ่มต้น

en: Here you can choose how your titles on index pages are generated. You can change which order your blog name and index title are displayed, or you can remove the blog name from the title completely.
th: คุณสามารถเลือกวิธีการสร้างชื่อหรือหน้าสารบัญที่นี่ คุณสามารถเปลี่ยนลำดับการแสดงชื่อบล็อกของคุณและหน้าสารบัญ หรือคุณสามารถลบชื่อบล็อกจากชื่อหัวข้อทั้งหมด

en: Here you can choose to display the Facebook Icon on your homepage.
th: คุณสามารถเลือกแสดงไอคอน Facebook บนหน้าแรกของเว็บไซต์ของคุณ

en: Here you can choose to display the Instagram Icon on your homepage.
th: ที่นี่คุณสามารถเลือกที่จะแสดงไอคอน Instagram บนหน้าแรกของคุณ

en: Here you can choose to display the RSS Icon.
th: คุณสามารถเลือกแสดงไอคอน RSS ได้ที่นี่

en: Here you can choose to display the Twitter Icon.
th: คุณสามารถเลือกแสดงไอคอน Twitter ได้ที่นี่

en: Here you can choose to remove certain categories from the navigation menu. All categories marked with an X will not appear in your navigation bar.
th: คุณสามารถเลือกลบบางหมวดหมู่จากแผงควบคุมที่นี่ หมวดหมู่ทั้งหมดที่มีเครื่องหมาย X จะไม่ปรากฎบนแผงควบคุมของคุณ

en: Here you can choose to remove certain pages from the navigation menu. All pages marked with an X will not appear in your navigation bar.
th: คุณสามารถเลือกลบบางหน้าเพจจากแผงควบคุมของคุณที่นี่ หน้าเพจทั้งหมดที่มีเครื่องหมาย X จะไม่ปรากฎบนแผงควบคุมของคุณ

en: Here you can choose to reverse the order that your categories links are displayed. You can choose between ascending and descending.
th: คุณสามารถเลือกกลับลำดับที่ลิงก์หมวดหมู่ของคุณแสดงที่นี่ คุณสามารถเลือกได้ทั้งแบบขึ้นบนและลงล่าง

en: Here you can choose to reverse the order that your pages links are displayed. You can choose between ascending and descending.
th: คุณสามารถเลือกกลับลำดับการแสดงลิงก์เว็บเพจของคุณที่นี่ คุณสามารถเลือกระหว่างแบบขึ้นบนหรือลงล่าง

en: Here you can choose to sort your pages links.
th: คุณสามารถเลือกวิธีการเรียงลิงก์เว็บเพจของคุณที่นี่

en: Here you can choose which items appear in the post info section on pages. This is the area, usually below the post title, which displays basic information about your post. The highlighted items shown below will appear.
th: คุณสามารถเลือกรายการที่จะปรากฏในส่วนข้อมูลโพสต์บนหน้าเว็บได้ที่นี่ นี่คือพื้นที่ ซึ่งมักจะอยู่ใต้ชื่อโพสต์ ซึ่งจะแสดงข้อมูลพื้นฐานเกี่ยวกับโพสต์ของคุณ รายการที่ไฮไลต์ที่แสดงด้านล่างจะปรากฏขึ้น

en: Here you can choose which items appear in the post info section on single post pages. This is the area, usually below the post title, which displays basic information about your post. The highlighted items shown below will appear.
th: ที่นี่คุณสามารถเลือกรายการที่จะปรากฏในส่วนข้อมูลโพสต์ในหน้าโพสต์เดียว นี่คือพื้นที่ ซึ่งมักจะอยู่ใต้ชื่อโพสต์ ซึ่งจะแสดงข้อมูลพื้นฐานเกี่ยวกับโพสต์ของคุณ รายการที่ไฮไลต์ที่แสดงด้านล่างจะปรากฏขึ้น

en: Here you can designate how many WooCommerce products are displayed on the archive page. This option works independently from the Settings > Reading options in wp-admin.
th: ที่นี่ คุณสามารถกำหนดว่าจะให้ผลิตภัณฑ์ของ WooCommerce จำนวนเท่าใดบ้างปรากฏบนหน้าเก็บถาวร ตัวเลือกนี้จะทำงานเป็นอิสระจากการตั้งค่า > ตัวเลือกการอ่านใน wp-admin.

en: Here you can designate how many recent articles are displayed on the Archive pages. This option works independently from the Settings > Reading options in wp-admin.
th: คุณสามารถกำหนดจำนวนบทความล่าสุดที่แสดงบนหน้าคลังที่นี่ ตัวเลือกนี้ทำงานแยกจากตัวเลือกการอ่านใน wp-admin

en: Here you can designate how many recent articles are displayed on the Category page. This option works independently from the Settings > Reading options in wp-admin.
th: คุณสามารถกำหนดจำนวนบทความล่าสุดที่แสดงบนหน้าหมวดหมู่ที่นี่ ตัวเลือกนี้ทำงานแยกจากตัวเลือกการอ่านใน wp-admin

en: Here you can designate how many recent articles are displayed on the Search results pages. This option works independently from the Settings > Reading options in wp-admin.
th: คุณสามารถกำหนดจำนวนบทความล่าสุดที่แสดงบนหน้าผลลัพธ์การค้นหาที่นี่ ตัวเลือกนี้ทำงานแยกจากตัวเลือกการอ่านใน wp-admin

en: Here you can designate how many recent articles are displayed on the Tag pages. This option works independently from the Settings > Reading options in wp-admin.
th: คุณสามารถกำหนดจำนวนบทความล่าสุดที่แสดงบนหน้าแท็กที่นี่ ตัวเลือกนี้ทำงานแยกจากตัวเลือกการอ่านใน wp-admin

en: Here you can disable automatic memory limit increase.
th: ตรงนี้คุณสามารถปิดการทำงานขีดจำกัดหน่วยความจำเพิ่มอัตโนมัติ

en: Here you can provide 468x60 banner destination url
th: คุณสามารถใส่ URL จุดหมายแบนเนอร์ 468x60 ได้ที่นี่

en: Here you can provide 468x60 banner image url
th: คุณสามารถใส่ URL รูปแบนเนอร์ 468x60 ได้ที่นี่

en: Hex Value
th: ค่าสี

en: Hide
th: ซ่อน

en: Hide Logo Image
th: ซ่อนภาพโลโก้

en: Hide Nav Before Scroll
th: ซ่อนการนำทางก่อนเลื่อน

en: Hide Navigation Until Scroll
th: ซ่อนตัวนำทางจนกว่าจะเลื่อน

en: Hide empty categories
th: ซ่อนหมวดหมู่ที่ว่างเปล่า

en: High
th: สูง

en: Home
th: หน้าแรก

en: Homepage SEO
th: SEO หน้าแรก

en: Homepage custom title (if enabled)
th: ชื่อหน้าแรกที่ตั้งเอง (หากเปิด)

en: Homepage meta description (if enabled)
th: คำอธิบายเมตาหน้าแรก (หากเปิด)

en: Homepage meta keywords (if enabled)
th: คีย์เวิร์ดเมตาหน้าแรก (หากเปิด)

en: Icon
th: ไอคอน

en: Icon Color
th: สีไอคอน

en: Icon Placement
th: การวางตำแหน่งไอคอน

en: If a page is built with the Divi Builder, the Gutenberg block CSS file is moved from the header to the footer. Since the file is most likely not used, we can load it later. This removes a render blocking request and improving performance.
th: หากหน้าถูกสร้างขึ้นด้วย Divi Builder ไฟล์ CSS ของบล็อก Gutenberg จะถูกย้ายจากส่วนหัวไปยังส่วนท้าย เนื่องจากมีแนวโน้มว่าไฟล์จะไม่ได้ใช้ เราจึงสามารถโหลดได้ในภายหลัง การดำเนินการนี้จะลบคำขอบล็อกการแสดงผลและปรับปรุงประสิทธิภาพ

en: If custom titles are disabled, choose autogeneration method
th: หากชื่อตั้งเองถูกปิด เลือกวิธีการสร้างโดยอัตโนมัติ

en: If you are not using cutsom post titles you can still have control over how your titles are generated. Here you can choose which order you would like your post title and blog name to be displayed, or you can remove the blog name from the title completely.
th: หากคุณไม่ใช้ชื่อตั้งเองในแต่ละโพสต์ คุณยังสามารถควบคุมวิธีการสร้างชื่อของคุณ คุณสามารถเลือกลำดับที่คุณต้องการให้ชื่อโพสต์และบล็อกของคุณแสดง หรือสามารถลบชื่อบล็อกจากชื่อทั้งหมด

en: If you are not using cutsom post titles you can still have control over hw your titles are generated. Here you can choose which order you would like your post title and blog name to be displayed, or you can remove the blog name from the title completely.
th: หากคุณไม่ใช้ชื่อหัวข้อตั้งเอง คุณยังสามารถควบคุมวิธีการสร้างชื่อหัวข้อของคุณ คุณสามารถเลือกลำดับการแสดงชื่อบล็อกของคุณและหน้าสารบัญ หรือคุณสามารถลบชื่อบล็อกจากชื่อหัวข้อทั้งหมด

en: If you don't want to display some banners - leave approptiate fields blank
th: หากคุณไม่ต้องการแสดงแบนเนอร์บางแบนเนอร์ เว้นว่างช่องดังกล่าว

en: If you have enabled custom titles you can add your custom title here. Whatever you type here will be placed between the < title >< /title > tags in header.php
th: หากคุณเปิดชื่อตั้งเอง คุณสามารถเพิ่มชื่อตั้งเองได้ที่นี่ ไม่ว่าคุณพิมพ์อะไรที่นี่จะถูกวางระหวาง < title >< /title > แท็กใน header.php

en: If you have enabled meta descriptions you can add your custom description here.
th: หากคุณเปิดคำอธิบายเมตา คุณสามารถเพิ่มคำอธิบายของตัวเองได้ที่นี่

en: If you have enabled meta keywords you can add your custom keywords here. Keywords should be separated by comas. For example: wordpress,themes,templates,elegant
th: หากคุณเปิดคำอธิบายคีย์เวิร์ดเมตา คุณสามารถเพิ่มคีย์เวิร์ดของตัวเองได้ที่นี่ ควรคีย์เวิร์ดด้วยเครื่องหมายลูกน้ำ เช่น wordpress,themes,templates,elegant

en: If you would like categories to be displayed in your navigationbar that don't have any posts in them then disable this option. By default empty categories are hidden
th: หากคุณต้องการให้แสดงหมวดหมู่บนในแผลงควบคุมที่ไม่มีโพสต์ใด ๆ ควรปิดตัวเลือกนี้ หมวดหมู่ว่างจะถูกซ่อนโดยอัตโนมัติ

en: If you would like to add a meta description to your post you can do so using custom fields. This option must be enabled for descriptions to be displayed on post pages. You can add your meta description using custom fields based off the custom field name you define below.
th: หากคุณต้องการเพิ่มคำอธิบายเมตาบนโพสต์ของคุณ คุณสามารถทำได้โดยใช้เขตข้อมูลของตัวเอง ตัวเลือกนี้จะต้องถูกเปิดเพื่อแสดงคำอธิบายบนหน้าโพสต์ คุณสามารถเพิ่มคำอธิบายเมตาโดยใช้เขตข้อมูลของตัวเองจากชื่อเขตข้อมูลที่คุณกำหนดด้านล่าง

en: If you would like to add meta keywords to your post you can do so using custom fields. This option must be enabled for keywords to be displayed on post pages. You can add your meta keywords using custom fields based off the custom field name you define below.
th: หากคุณต้องการเพิ่มเมตาคีย์เวิร์ดบนโพสต์ของคุณ คุณสามารถทำได้โดยใช้เขตข้อมูลของตัวเอง ตัวเลือกนี้จะต้องถูกเปิดเพื่อแสดงคีย์เวิร์ดบนหน้าโพสต์ คุณสามารถเพิ่มเมตาคีย์เวิร์ดโดยใช้เขตข้อมูลของตัวเองจากชื่อเขตข้อมูลที่คุณกำหนดด้านล่าง

en: If you would like to remove the dropdown menus from the categories navigation bar disable this feature.
th: หากคุณต้องการลบเมนูดร็อปดาวน์จากแผงควบคุมหมวดหมู่ กรุณาปิดฟีเจอร์นี้

en: If you would like to remove the dropdown menus from the pages navigation bar disable this feature.
th: ปิดฟีเจอร์นี้หากคุณต้องการลบเมนูดร็อปดาวน์ออกจากแผงคบคุมบนหน้าเพจ

en: If you would like to use your own custom logo image click the Upload Image button.
th: หากคุณต้องการใช้รูปภาพโลโก้ของคุณเอง คลิกที่ปุ่ม "อัพโหลดรูปภาพ"

en: Image
th: ภาพ

en: Image Height
th: ความสูงของรูปภาพ

en: Image Url
th: URL รูปภาพ

en: Image Width
th: ความกว้างของรูปภาพ

en: Image doesn't exist
th: ไม่มีรูปภาพ

en: Import
th: นำเข้า

en: Import %s
th: นำเข้า %s

en: Import & Export Customizer
th: นำเข้าและส่งออก Customizer

en: Import & Export Theme Options
th: นำเข้าและส่งออกตัวเลือกธีม

en: Import Theme Options
th: นำเข้าตัวเลือกธีม

en: Import These Templates
th: นำเข้าเทมเพลตเหล่านี้

en: Import To Cloud
th: นำเข้าไปยังคลาวด์

en: Improve Google Fonts Loading
th: ปรับปรุงการโหลด Google Fonts

en: Improve your web design workflow and collaborate together in the cloud.
th: ปรับปรุงเวิร์กโฟลว์การออกแบบเว็บของคุณและทำงานร่วมกันในระบบคลาวด์

en: In some cases users will want to create parent categories or links as placeholders to hold a list of child links or categories. In this case it is not desirable to have the parent links lead anywhere, but instead merely serve an organizational function. Enabling this options will remove the links from all parent pages/categories so that they don't lead anywhere when clicked.
th: ในบางกรณีผู้ใช้จะต้องการสร้างหมวดหมู่หลักหรือลิงก์สำหรับเป็นตั้งลิงก์หรือหมวดหมู่ย่อย ในกรณีนี้ไม่ควรมีลิงก์แม่ที่ชี้ไปยังที่ใดก็ได้ แต่เป็นเพียงแค่ฟังค์ชั่นขององค์กร การเปิดตัวเลือกนี้จะลบลิงก์ออกจากหน้า/หมวดหมู่หลักทั้งหมด เพื่อที่จะได้ไม่ปรากฎที่ไหนอีกเมื่อถูกคลิก

en: Index Page SEO
th: SEO หน้าสารบัญ

en: Input 468x60 adsense code
th: ใส่โค้ด 468x60 Google Adsense

en: Input 468x60 advertisement banner image
th: ใส่รูปแบนเนอร์โฆษณา 468x60

en: Input 468x60 advertisement destination url
th: ใส่ URL จุดหมายการโฆษณา 468x60

[ctx: Insert CSS Snippet from library]
en: Use This CSS Snippet
th: ใช้ข้อมูลโค้ด CSS นี้

[ctx: Insert HTML/JS Snippet from library]
en: Use This HTML/JS Snippet
th: ใช้ข้อมูลโค้ด HTML/JS นี้

[ctx: Insert Module from library]
en: Use This Module
th: ใช้โมดูลนี้

[ctx: Insert Page from library]
en: Use This Page
th: ใช้หน้านี้

[ctx: Insert Row from library]
en: Use This Row
th: ใช้แถวนี้

[ctx: Insert Section from library]
en: Use This Section
th: ใช้มาตรานี้

en: Inset
th: กรอบใน

en: Instagram Profile Url
th: URL โปรไฟล์ Instagram

en: Interior Design Company
th: บริษัทออกแบบตกแต่งภายใน

en: Interior Design Company About Page
th: บริษัทออกแบบตกแต่งภายใน เกี่ยวกับเพจ

en: Interior Design Company Blog Page
th: หน้าบล็อก บริษัท ออกแบบตกแต่งภายใน

en: Interior Design Company Contact Page
th: หน้าติดต่อบริษัทออกแบบตกแต่งภายใน

en: Interior Design Company Home Page
th: หน้าแรกของ บริษัท ออกแบบตกแต่งภายใน

en: Interior Design Company Landing Page
th: หน้า Landing Page บริษัท ออกแบบตกแต่งภายใน

en: Interior Design Company Portfolio Page
th: หน้าผลงาน บริษัท ออกแบบตกแต่งภายใน

en: Interior Design Company Services Page
th: หน้าบริการ บริษัท ออกแบบตกแต่งภายใน

en: Interior Design Company Shop Page
th: หน้าร้านค้า บริษัท ออกแบบตกแต่งภายใน

en: Italic
th: ตัวเอียง

en: Join Now
th: เข้าร่วมเดี๋ยวนี้

en: LMS About Page
th: LMS เกี่ยวกับเพจ

en: LMS Blog Page
th: หน้าบล็อก LMS

en: LMS Contact Page
th: หน้าติดต่อ LMS

en: LMS Course Page
th: หน้าหลักสูตร LMS

en: LMS Courses Page
th: หน้าหลักสูตร LMS

en: LMS Home Page
th: หน้าแรก LMS

en: LMS Marketing Page
th: เพจการตลาด LMS

[ctx: LMS Page]
en: Course
th: คอร์ส

[ctx: LMS Page]
en: Courses
th: หลักสูตร

en: LMS Pricing Page
th: หน้าราคา LMS

en: Layout
th: รูปแบบ

[ctx: Layout]
en: Add New
th: เพิ่มใหม่

[ctx: Layout Categories]
en: Manage Categories
th: จัดการหมวดหมู่

[ctx: Layout Categories]
en: Manage Tags
th: จัดการแท็ก

[ctx: Layout Category]
en: Art & Design
th: การออกแบบงานศิลปะ

[ctx: Layout Category]
en: Business
th: ธุรกิจ

[ctx: Layout Category]
en: Community & Non-Profit
th: ชุมชนและองค์กรไม่แสวงหาผลกำไร

[ctx: Layout Category]
en: Education
th: การศึกษา

[ctx: Layout Category]
en: Events
th: กิจกรรม

[ctx: Layout Category]
en: Fashion & Beauty
th: แฟชั่นและความงาม

[ctx: Layout Category]
en: Food & Drink
th: อาหารเครื่องดื่ม

[ctx: Layout Category]
en: Health & Fitness
th: สุขภาพและฟิตเนส

[ctx: Layout Category]
en: Online Store
th: ร้านค้าออนไลน์

[ctx: Layout Category]
en: Services
th: บริการ

[ctx: Layout Category]
en: Technology
th: เทคโนโลยี

en: Layout Name
th: ชื่อเค้าโครง

en: Layout Pack
th: เลย์เอาต์แพ็ค

[ctx: Layout Pack]
en: Fashion
th: แฟชั่น

[ctx: Layout Pack]
en: Layouts In This Pack
th: เลย์เอาต์ในชุดนี้

[ctx: Layout Packs]
en: Manage Packs
th: จัดการแพ็ค

en: Layout Settings
th: การตั้งค่ารูปแบบ

en: Learn About Divi Cloud
th: เรียนรู้เกี่ยวกับ Divi Cloud

en: Leave a Reply to %s
th: ตอบกลับ %s

en: Left
th: ซ้าย

en: Left Sidebar
th: ส่วนด้านซ้าย

en: Left to Right
th: ซ้ายไปขวา

en: Letter Spacing
th: ช่องไฟตัวอักษร

en: Library
th: ห้องสมุด

en: Light
th: อ่อน

en: Limit Google Fonts Support For Legacy Browsers
th: จำกัดการสนับสนุน Google Fonts สำหรับเบราว์เซอร์รุ่นเก่า

en: Link
th: ลิงก์

en: Link text
th: ข้อความลิงก์

en: Live Preview
th: ดูตัวอย่างสด

en: Load Dynamic Stylesheet In-line
th: โหลด Dynamic Stylesheet In-line

en: Load From Library
th: โหลดจากห้องสมุด

en: Locations
th: สถานที่

en: Log In
th: เข้าสู่ระบบ

en: Log In To Divi Cloud
th: เข้าสู่ระบบ Divi Cloud

en: Login
th: เข้าสู่ระบบ

en: Logo
th: โลโก้

en: Logo Max Height
th: โลโก้สูงแม็กซ์

en: Low
th: ต่ำ

en: Make Full Width
th: ทำให้เต็มความกว้าง

en: Manage Layouts
th: จัดการเค้าโครง

en: Manage Un-widgetized Advertisements
th: จัดการโฆษณา

en: Manage Your Elegant Themes Account
th: จัดการบัญชี Elegant Themes ของคุณ

[ctx: Marketplace Page]
en: Seller
th: ผู้ขาย

en: Medium
th: ปานกลาง

en: Member Login
th: เข้าสู่ระบบสมาชิก

en: Memory Limit Increase
th: ขีดจำกัดหน่วยความจำเพิ่ม

en: Menu Height
th: เมนูความสูง

en: Menu Link Color
th: สีลิงค์เมนู

en: Menu Text Size
th: ขนาดตัวอักษรเมนู

en: Menu Top Margin
th: ระยะขอบบนของเมนู

en: Menu Width
th: ความกว้างของเมนู

en: Meta Font Style
th: รูปแบบตัวอักษรเมตา

en: Meta Letter Spacing
th: ช่องไฟตัวอักษรเมตา

en: Meta Line Height
th: ความสูงของบรรทัดเมตา

en: Meta Text Size
th: ขนาดข้อความเมตา

en: Mobile Menu
th: เมนูโทรศัพท์มือถือ

en: Mobile Styles
th: รูปแบบโทรศัพท์มือถือ

en: Module Name
th: ชื่อโมดูล

en: Module Name Prefix
th: คำนำหน้าชื่อโมดูล

en: Most Used
th: ใช้มากที่สุด

en: Move
th: เคลื่อนไหว

en: Move To
th: ย้ายไป

en: Move To Divi Cloud
th: ย้ายไป Divi Cloud

en: My Cloud
th: เมฆของฉัน

en: My Divi Cloud
th: Divi Cloud ของฉัน

en: My Library
th: ห้องสมุดของฉัน

en: Name
th: ชื่อ

en: New Theme Options
th: ตัวเลือกธีมใหม่

en: New To Old
th: ใหม่ถึงเก่า

en: New items are stored into %s library.
th: รายการใหม่จะถูกจัดเก็บไว้ในห้องสมุด %s

en: Newer Comments <span class="meta-nav">&rarr;</span>
th: ความคิดเห็นใหม <span class="meta-nav">&rarr;</span>

en: Next
th: ต่อไป

en: Next Entries &raquo;
th: โพสต์ต่อไป &raquo;

en: No
th: ไม่

en: No Animation
th: ไม่มีภาพเคลื่อนไหว

en: No File Selected
th: ไม่ได้เลือกไฟล์

en: No Repeat
th: ไม่ซ้ำ

en: No Results
th: ไม่มีผลลัพธ์

en: No Results Found
th: ไม่พบผลลัพธ์

en: No Screenshot
th: ไม่มีภาพหน้าจอ

en: No Sidebar
th: ไม่มีแถบด้านข้าง

en: No available options.
th: ไม่มีตัวเลือก

en: Note: Color settings set above should be applied to the Default color scheme.
th: หมายเหตุ: ค่าสีด้านบนควรถูกตั้งให้เป็นค่าชุดสีเริ่มต้น

en: Nothing found
th: ไม่พบสิ่งใด

en: Nothing found in Trash
th: ไม่พบสิ่งใดในถังขยะ

en: Number of Posts displayed on Archive pages
th: จำนวนโพสต์ที่แสดงบนหน้าคลัง

en: Number of Posts displayed on Category page
th: จำนวนโพสต์ที่แสดงบนหน้าหมวดหมู่

en: Number of Posts displayed on Search pages
th: จำนวนโพสต์ที่แสดงบนหน้าการค้นหา

en: Number of Posts displayed on Tag pages
th: จำนวนโพสต์ที่แสดงบนหน้าแท็ก

en: Number of Products displayed on WooCommerce archive pages
th: จำนวนสินค้าที่แสดงบนหน้าเก็บถาวรของ WooCommerce

en: Number of dropdown tiers shown
th: จำนวนชั้นดร็อปดาวน์ที่แสดง

en: Off
th: ปิด

en: Old To New
th: เก่าไปใหม่

en: On
th: เปิด

en: On Divi Cloud
th: บน Divi Cloud

en: Only Show
th: แสดงเท่านั้น

en: Only Show Icon on Hover
th: แสดงไอคอนเฉพาะเมื่อเมาส์ชี้

en: Only load external JavaScript libraries when they are needed by a specific Divi modules on the page. This removes unused JavaScript from the main scripts bundle and improves load times.
th: โหลดไลบรารี JavaScript ภายนอกเมื่อจำเป็นสำหรับโมดูล Divi เฉพาะบนเพจเท่านั้น การดำเนินการนี้จะลบ JavaScript ที่ไม่ได้ใช้ออกจากบันเดิลสคริปต์หลักและปรับปรุงเวลาในการโหลด

[ctx: Open Sans font: on or off]
en: on
th: บน

en: Open in a new window
th: เปิดในหน้าต่างใหม่

en: Open link in new window
th: เปิดลิงก์ในหน้าต่างใหม่

en: Options
th: ตัวเลือก

en: Orange
th: ส้ม

en: Order Category Links by Ascending/Descending
th: เรียงลำดับลิงก์หมวดหมู่โดยแบบขึ้นบนหรือลงล่าง

en: Order Pages Links by Ascending/Descending
th: เรียงลำดับลิงก์เว็บเพจแบบขึ้นบน/ลงล่าง

en: Outset
th: กรอบนอก

[ctx: Page]
en: About
th: เกี่ยวกับ

[ctx: Page]
en: Blog
th: บล็อก

[ctx: Page]
en: Careers
th: อาชีพ

[ctx: Page]
en: Case Study
th: กรณีศึกษา

[ctx: Page]
en: Categories
th: หมวดหมู่

[ctx: Page]
en: Contact
th: ติดต่อ

[ctx: Page]
en: Designer
th: ดีไซเนอร์

[ctx: Page]
en: Donate
th: บริจาค

[ctx: Page]
en: Events
th: กิจกรรม

[ctx: Page]
en: FAQ
th: คำถามที่พบบ่อย

[ctx: Page]
en: Features
th: คุณสมบัติ

[ctx: Page]
en: Gallery
th: แกลลอรี่

[ctx: Page]
en: Gallery 1
th: แกลลอรี่ 1

[ctx: Page]
en: Gallery 3
th: แกลลอรี่ 3

[ctx: Page]
en: Guide
th: แนะนำ

[ctx: Page]
en: Home
th: บ้าน

[ctx: Page]
en: Landing
th: ลงจอด

[ctx: Page]
en: Market
th: ตลาด

[ctx: Page]
en: Marketing
th: การตลาด

[ctx: Page]
en: Portfolio
th: ผลงาน

[ctx: Page]
en: Pricing
th: ราคา

[ctx: Page]
en: Project 1
th: โครงการ 1

[ctx: Page]
en: Project 2
th: โครงการ2

[ctx: Page]
en: Services
th: บริการ

[ctx: Page]
en: Shop
th: ร้านค้า

[ctx: Page]
en: Team
th: ทีม

en: Page Layout
th: รูปแบบหน้า

[ctx: Page layout]
en: View Live Demo
th: ดูการสาธิตสด

en: Pages
th: หน้าเพจ

en: Pages:
th: หน้าเพจ:

en: Password
th: รหัสผ่าน

en: Password Protected
th: ป้องกันด้วยรหัสผ่าน

en: Password:
th: รหัสผ่าน:

en: Paste image url here, if you chose "images" slider type
th: แปะ URL รูปภาพทีนี่หากคุณเลือกประเภทสไลเดอร์ "images"

en: Performance
th: ประสิทธิภาพ

en: Phone
th: โทรศัพท์

en: Phone Number
th: เบอร์โทรศัพท์

en: Photo Marketplace
th: ตลาดภาพถ่าย

en: Photo Marketplace About Page
th: ตลาดภาพถ่าย เกี่ยวกับเพจ

en: Photo Marketplace Categories Page
th: หน้าหมวดหมู่ตลาดภาพถ่าย

en: Photo Marketplace Contact Page
th: หน้าติดต่อตลาดภาพถ่าย

en: Photo Marketplace Home Page
th: หน้าแรกของตลาดภาพถ่าย

en: Photo Marketplace Landing Page
th: หน้า Landing Page ของตลาดภาพถ่าย

en: Photo Marketplace Pricing Page
th: หน้าราคาตลาดภาพถ่าย

en: Photo Marketplace Seller Page
th: หน้าผู้ขายตลาดภาพถ่าย

en: Photographer
th: ช่างภาพ

en: Pink
th: ชมพู

en: Place Thumbs on Pages
th: วางรูปภาพตัวอย่างบนหน้าเพจ

en: Place Thumbs on Posts
th: วางรูปภาพตัวอย่างบนโพสต์

en: Place your adsense code here.
th: วางโค้ด Google Adsense ของคุณที่นี่

en: Please Log In Again
th: กรุณาเข้าสู่ระบบอีกครั้ง

en: Portability
th: พกพาสะดวก

en: Post
th: โพสต์

en: Post Title
th: หัวข้อโพสต์

en: Post info section
th: ข้อมูลโพสต์

en: Posted on
th: โพสต์ในวันที

en: Premade Layouts
th: เลย์เอาต์ที่สร้างไว้ล่วงหน้า

en: Previous
th: ก่อนหน้า

en: Primary Menu
th: เมนูหลัก

en: Primary Menu Background Color
th: สีพื้นหลังของเมนูหลัก

en: Primary Menu Bar
th: แถบเมนูหลัก

en: Primary Menu Link Color
th: เมนูหลักสีของลิงค์

en: Product Content
th: เนื้อหาผลิตภัณฑ์

en: Project Navigation
th: การนำทางโปรเจค

en: Published
th: ที่ตีพิมพ์

en: RSS Icon Url
th: URL ไอคอน RSS

en: Ratings
th: คะแนน

en: Read Divi Documentation
th: อ่านเอกสาร Divi

en: Red
th: แดง

en: Remove From Cloud
th: ลบออกจาก Cloud

en: Remove From Favorites
th: ลบออกจากรายการโปรด

en: Rename
th: เปลี่ยนชื่อ

en: Replace Existing Content
th: แทนที่เนื้อหาที่มีอยู่

en: Reset
th: รีเซ็ต

en: Reset to Defaults
th: รีเซ็ตเป็นค่าเริ่มต้น

en: Restaurant
th: ร้านอาหาร

en: Restaurant About Page
th: ร้านอาหาร เกี่ยวกับเพจ

en: Restaurant Blog Page
th: หน้าบล็อกร้านอาหาร

en: Restaurant Contact Page
th: หน้าติดต่อร้านอาหาร

en: Restaurant Gallery Page
th: หน้าแกลลอรี่ร้านอาหาร

en: Restaurant Home Page
th: หน้าแรกร้านอาหาร

en: Restaurant Landing Page
th: หน้า Landing Page ของร้านอาหาร

[ctx: Restaurant Page]
en: Menu
th: เมนู

en: Restaurant Shop Page
th: หน้าร้านค้าร้านอาหาร

en: Restaurant Team Page
th: เพจทีมร้านอาหาร

en: Restore
th: คืนค่า

en: Ridge
th: สัน

en: Right
th: ขวา

en: Right Sidebar
th: ส่วนด้านขวา

en: Right to Left
th: ขวาไปซ้าย

en: Role Editor
th: บรรณาธิการบทบาท

en: Row Height
th: ความสูงแถว

en: Row Name
th: ชื่อแถว

en: Row Name Prefix
th: คำนำหน้าชื่อแถว

en: SaaS Company
th: บริษัท SaaS

en: SaaS Company About Page
th: หน้าเกี่ยวกับบริษัท SaaS

en: SaaS Company Careers Page
th: หน้าอาชีพของบริษัท SaaS

en: SaaS Company Contact Page
th: หน้าติดต่อบริษัท SaaS

en: SaaS Company Documentation Page
th: หน้าเอกสารประกอบของบริษัท SaaS

en: SaaS Company Features Page
th: หน้าคุณลักษณะของบริษัท SaaS

en: SaaS Company Landing Page
th: หน้า Landing Page ของบริษัท SaaS

en: SaaS Company Pricing Page
th: หน้าราคาบริษัท SaaS

en: Save %s
th: ประหยัด %s

en: Save Changes
th: บันทึกการเปลี่ยนแปลง

en: Save Selection Only
th: บันทึกการเลือกเท่านั้น

en: Save Theme Options
th: บันทึกตัวเลือกธีม

en: Save To Divi Cloud
th: บันทึกไปยัง Divi Cloud

en: Save To Library
th: บันทึกไปที่ห้องสมุด

en: Save as Global
th: บันทึกเป็น Global

en: Save this %s to the Divi Library for later use.
th: บันทึก %s นี้ไปที่ Divi Library เพื่อใช้ในภายหลัง

en: Save unlimited layouts, theme builder templates, code snippets and more to Divi Cloud.
th: บันทึกเลย์เอาต์ไม่จำกัด เทมเพลตตัวสร้างธีม ข้อมูลโค้ด และอื่นๆ ไปยัง Divi Cloud

en: Scroll
th: เลื่อน

en: Search
th: ค้นหา

en: Search &hellip;
th: ค้นหา &hellip;

en: Search Bar Background Color
th: สีพื้นหลังแถบค้นหา

en: Search Bar Text Color
th: สีข้อความแถบค้นหา

en: Search For Categories
th: ค้นหาหมวดหมู่

en: Search For Layouts
th: ค้นหาเค้าโครง

en: Search For Packs
th: ค้นหาแพ็ค

en: Search Results for: %s
th: ผลลัพธ์การค้นหา: %s

en: Search Theme Options
th: ค้นหาตัวเลือกธีม

en: Search for:
th: ค้นหา:

en: Search results for "%s"
th: ค้นหาผลลัพธ์สำหรับ "%s"

en: Secondary Menu
th: เมนูรอง

en: Secondary Menu Background Color
th: สีพื้นหลังของเมนูรอง

en: Secondary Menu Bar
th: แถบเมนูรอง

en: Secondary Menu Link Color
th: มัธยมศึกษาเมนูสีของลิงค์

en: Section Height
th: ความสูงเซ็กชั่น

en: Section Name
th: ชื่อมาตรา

en: Section Name Prefix
th: คำนำหน้าชื่อส่วน

en: Select
th: เลือก

en: Select Animation Effect
th: เลือกเอฟเฟคการเคลื่อนไหว

en: Select Icon
th: เลือกไอคอน

en: Select Page
th: เลือกหน้า

en: Select Slider Type here
th: เลือกประเภทสไลเดอร์ที่นี่

en: Select between expanded and closed state
th: เลือกระหว่างรัฐที่ขยายหรือปิด

en: Select yes if the link should be opened in a new window
th: เลือก ใช่ หากลิงก์ด้านบนสามารถเปิดได้ในหน้าต่างใหม่

[ctx: Services/Plans Page]
en: Packages
th: แพ็คเกจ

en: Set As Logo
th: กำหนดเป็นโลโก้

en: Share With My Team
th: แบ่งปันกับทีมของฉัน

en: Share Your Divi Cloud With Your Team
th: แบ่งปัน Divi Cloud กับทีมของคุณ

en: Shared With Me
th: แบ่งปันกับฉัน

en: Shop Page & Category Page Layout for WooCommerce
th: รูปแบบหน้าช้อป & หน้าหมวดหมู่สำหรับ WooCommerce

en: Show
th: แสดง

en: Show Facebook Icon
th: แสดงไอคอน Facebook

en: Show Instagram Icon
th: แสดงไอคอน Instagram

en: Show RSS Icon
th: แสดงไอคอน RSS

en: Show Search Icon
th: แสดงไอคอนค้นหา

en: Show Social Icons
th: แสดงไอคอนโซเชียล

en: Show Thumbs on Index pages
th: แสดงรูปภาพตัวอย่างบนหน้าสารบัญ

en: Show Top Bar
th: แสดงแถบด้านบน

en: Show Twitter Icon
th: แสดงไอคอน Twitter

en: Show comments on pages
th: แสดงความคิดเห็นบนหน้าเพจ

en: Show comments on posts
th: แสดงความคิดเห็นบนโพสต์

en: Show dropdown menus
th: แสดงเมนูดร็อปดาวน์

en: Sidebar
th: ไซด์บาร์

en: Sidebar Layout
th: เค้าโครงของแถบด้านข้าง

en: Sidebar Width
th: ความกว้างแถบด้านข้าง

en: Sign In To Divi Cloud
th: ลงชื่อเข้าใช้ Divi Cloud

en: Sign Out Of Divi Cloud
th: ออกจากระบบ Divi Cloud

en: Sign in to your Elegant Themes account using the pop-up to activate Divi Cloud.
th: ลงชื่อเข้าใช้บัญชี Elegant Themes ของคุณโดยใช้ป๊อปอัปเพื่อเปิดใช้งาน Divi Cloud

en: Single Page Layout
th: รูปแบบหน้าเพจเดี่ยว

en: Single Post Layout
th: รูปแบบโพสต์เดี่ยว

en: Single Post Page SEO
th: SEO หน้าโพสต์เดี่ยว

en: Site Identity
th: เอกลักษณ์เว็บไซต์

en: Skills
th: ความสามารถ

en: Slide
th: ภาพนิ่ง

en: Slide In
th: เลื่อนเข้า

en: Slide In & Fullscreen Header Settings
th: การตั้งค่าส่วนหัวแบบเลื่อนเข้าและแบบเต็มจอ

en: Slider Type
th: ประเภทสไลเดอร์

en: Smooth Scrolling
th: การเลื่อนแบบไม่ติดขัด

en: Social Icon Color
th: สีไอคอนโซเชียล

en: Social Icon Size
th: ขนาดไอคอนโซเชียล

en: Solid
th: ทึบ

en: Some third party scripts may be incorrectly enqueued without declaring jQuery as dependency. If jQuery is deferred, these scripts could break. If you are experiencing console errors after enabling the "Defer jQuery And jQuery Migrate" option, you can enable this option, which will load an additional compatibility script that will attempt to solve the issue. You can turn this feature off if everything is working fine without it.
th: สคริปต์บุคคลที่สามบางรายการอาจถูกจัดคิวอย่างไม่ถูกต้องโดยไม่ประกาศ jQuery เป็นการพึ่งพา หาก jQuery ถูกเลื่อนออกไป สคริปต์เหล่านี้อาจแตกได้ หากคุณพบข้อผิดพลาดของคอนโซลหลังจากเปิดใช้งานตัวเลือก "เลื่อน jQuery และ jQuery Migrate" คุณสามารถเปิดใช้งานตัวเลือกนี้ ซึ่งจะโหลดสคริปต์ความเข้ากันได้เพิ่มเติมที่จะพยายามแก้ไขปัญหา คุณสามารถปิดคุณลักษณะนี้หากทุกอย่างทำงานได้ดีโดยไม่ได้ใช้งาน

en: Sort
th: เรียงลำดับ

en: Sort Categories Links by Name/ID/Slug/Count/Term Group
th: เรียงลิงก์หมวดหมู่โดย Name/ID/Slug/Count/Term

en: Sort Pages Links
th: เรียงลิงก์เว็บเพจ

en: Split Into Modules
th: แยกเป็นโมดูล

en: Split Into Rows
th: แยกเป็นแถว

en: Split Into Sections
th: แยกเป็นส่วนๆ

en: Split Layout Into Sections
th: แยกเค้าโครงออกเป็นส่วนๆ

en: Split Row Into Modules
th: แยกแถวออกเป็นโมดูล

en: Split Section Into Rows
th: แยกส่วนออกเป็นแถว

en: Start Collaborating!
th: เริ่มทำงานร่วมกัน!

en: State
th: รัฐ

en: Status
th: สถานะ

en: Stretch Background Image
th: ยืดรูปพื้นหลัง

en: Submit
th: ส่ง

en: Submit Comment
th: ส่งความคิดเห็น

en: Submit a Comment
th: ส่งความคิดเห็น

en: Tab Content
th: เนื้อหาแท็บ

en: Tab Text
th: ข้อความแท็บ

en: Tablet
th: แท็บเล็ต

en: Tag
th: แท็ก

en: Tags
th: แท็ก

en: Team Sidebar
th: แถบด้านข้างของทีม

en: Text
th: ข้อความ

en: Text Color
th: สีตัวหนังสือ

en: Text Size
th: ขนาดข้อความ

en: The Divi Marketplace is full of thousands of additional layouts!
th: Divi Marketplace เต็มไปด้วยเลย์เอาต์เพิ่มเติมหลายพันรายการ!

en: The Divi icon font is broken up into various subsets. These subsets are loaded only when needed based on the modules and features used on each page. If you need access to the entire icon font on all pages (for example, if you are using our icon font in your child theme), then you can disable this option and load the entire icon font library on all pages.
th: แบบอักษรไอคอน Divi แบ่งออกเป็นชุดย่อยต่างๆ ชุดย่อยเหล่านี้จะถูกโหลดเมื่อจำเป็นตามโมดูลและคุณลักษณะที่ใช้ในแต่ละหน้าเท่านั้น หากคุณต้องการเข้าถึงแบบอักษรของไอคอนทั้งหมดในทุกหน้า (เช่น หากคุณใช้แบบอักษรไอคอนของเราในธีมย่อย) คุณสามารถปิดใช้งานตัวเลือกนี้และโหลดไลบรารีแบบอักษรของไอคอนทั้งหมดในทุกหน้า

en: The Item couldn't be downloaded. Please try after a while.
th: ไม่สามารถดาวน์โหลดรายการได้ โปรดลองสักครู่

en: The Maps module uses the Google Maps API and requires a valid Google API Key to function. Before using the map module, please make sure you have added your API key here. Learn more about how to create your Google API Key <a target="_blank" href="%1$s">here</a>.
th: โมดูล Maps ใช้ Google Maps API และต้องใช้คีย์ Google API ที่ถูกต้องจึงจะใช้งานได้ ก่อนใช้โมดูลแผนที่ โปรดตรวจสอบให้แน่ใจว่าคุณได้เพิ่มคีย์ API ของคุณที่นี่ เรียนรู้เพิ่มเติมเกี่ยวกับวิธีสร้างคีย์ Google API <a target="_blank" href="%1$s">ที่นี่</a>

en: The action failed in the following clouds.
th: การดำเนินการล้มเหลวในระบบคลาวด์ต่อไปนี้

en: The page you requested could not be found. Try refining your search, or use the navigation above to locate the post.
th: ไม่พบหน้าที่คุณค้นหา ลองปรับการค้นหาหรือใช้แผงควบคุมด้านบนเพื่อค้นหาโพสต์

en: Theme Accent Color
th: สีหลักของธีม

en: Theme Customizer
th: ตัวปรับแต่งธีม

en: Theme Option
th: ตัวเลือกธีม

en: Theme Options
th: ตัวเลือกธีม

en: Theme Options Library
th: ไลบรารีตัวเลือกธีม

en: This Website
th: เว็บไซต์นี้

en: This is the username that you use to access the Members Area on elegantthemes.com.
th: นี่คือชื่อผู้ใช้ที่คุณใช้เพื่อเข้าถึงส่วนสมาชิกบน elegantthemes.com

en: This option allows you to change how your dates are displayed. For more information please refer to the WordPress codex here:<a href='http://codex.wordpress.org/Formatting_Date_and_Time' target='_blank'>Formatting Date and Time</a>
th: ตัวเลือกนี้ทำให้คุณสามารถเปลี่ยนวิธีการแสดงวันที่ของคุณ สำหรับข้อมูลเพิ่มเติม กรุณาดูโคเด็กซ์ WordPress ที่นี่:<a href='http://codex.wordpress.org/Formatting_Date_and_Time' target='_blank'>การเปลี่ยนรูปแบบวันที่และเวลา</a>

en: This option dequeues the Divi style.css file and prints the contents in-line. This removes a render blocking request and improves the PageSpeed scores of individual pages. However, it also prevents the style.css file from being cached. Since the stylesheet is small, it's recommended to keep this option enabled.
th: ตัวเลือกนี้จะยกเลิกไฟล์ Divi style.css และพิมพ์เนื้อหาในบรรทัด การดำเนินการนี้จะลบคำขอบล็อกการแสดงผลและปรับปรุงคะแนน PageSpeed ของหน้าเว็บแต่ละหน้า อย่างไรก็ตาม ยังป้องกันไฟล์ style.css จากการถูกแคช เนื่องจากสไตล์ชีตมีขนาดเล็ก ขอแนะนำให้เปิดใช้งานตัวเลือกนี้ไว้

en: This options allows you to control how many teirs your pages dropdown menu has. Increasing the number allows for additional menu items to be shown.
th: ตัวเลือกนี้ทำให้คุณสามารถควบคุมจำนวนชั้นที่เมนูดร็อปดาวน์บนหน้าเพจของคุณมี การเพิ่มจำนวนทำให้สามารถแสดงไอเท็มเมนูได้มากขึ้น

en: This post is password protected. Enter the password to view comments.
th: โพสต์นี้ถูกป้องกันด้วยรหัสผ่าน ใส่รหัสผ่านเพื่อดูความคิดเห็น

en: This will enable Google Fonts for Non-English languages.
th: นี่จะเปิด Google Fonts สำหรับภาษาอื่น ๆ ที่ไม่ใช่ภาษาอังกฤษ

en: This will enable the use of excerpts in posts or pages.
th: นี่จะเปิดการใช้ข้อความตัดตอนในโพสต์หรือหน้าเพจ

en: This will return all of the settings throughout the options page to their default values. <strong>Are you sure you want to do this?</strong>
th: การดำเนินการนี้จะคืนการตั้งค่าทั้งหมดตลอดทั้งหน้าตัวเลือกกลับเป็นค่าเริ่มต้น <strong>คุณแน่ใจหรือว่าต้องการทำสิ่งนี้</strong>

en: Tile
th: ช่องตาราง

en: Tile Horizontally
th: ช่องตารางแนวนอน

en: Tile Vertically
th: ช่องตารางแนวตั้ง

en: Title
th: ชื่อ

en: To enable Divi Cloud on this website, log in to your Elegant Themes account
th: หากต้องการเปิดใช้งาน Divi Cloud บนเว็บไซต์นี้ ให้เข้าสู่ระบบบัญชี Elegant Themes ของคุณ

en: To view this protected post, enter the password below
th: ใส่รหัสผ่านด้านล่างเพื่ออ่านโพสต์ที่มีการป้องกัน

en: Top
th: ด้านบนสุด

en: Top Bar Text Color
th: สีข้อความแถบด้านบน

en: Top Bar Text Size
th: ขนาดตัวอักษรแถบด้านบน

en: Top to Bottom
th: บนลงล่าง

en: Trackbacks/Pingbacks
th: แทร็คแบ็ค/ปิงแบ็ค

en: Trash
th: ขยะ

en: Trash storage for Divi Cloud is limited to 50 items for free accounts. Once your trash exceeds 50 items, the oldest items in your trashed will be permanently deleted to make room for new items. Purchase a <a href="%s" target="_blank">Divi Cloud Membership</a> for unlimited storage.
th: พื้นที่จัดเก็บในถังขยะสำหรับ Divi Cloud จำกัดไว้ที่ 50 รายการสำหรับบัญชีฟรี เมื่อถังขยะของคุณมีมากกว่า 50 รายการ รายการที่เก่าที่สุดในถังขยะของคุณจะถูกลบออกอย่างถาวรเพื่อให้มีที่ว่างสำหรับรายการใหม่ ซื้อ <a href="%s" target="_blank">Divi Cloud Membership</a> สำหรับพื้นที่เก็บข้อมูลไม่จำกัด

en: Travel Agency
th: นายหน้าท่องเที่ยว

en: Travel Agency About Page
th: ตัวแทนการท่องเที่ยว เกี่ยวกับเพจ

en: Travel Agency Blog Page
th: หน้าบล็อกของบริษัทท่องเที่ยว

en: Travel Agency Contact Page
th: หน้าติดต่อตัวแทนท่องเที่ยว

en: Travel Agency Home Page
th: หน้าแรกของตัวแทนการท่องเที่ยว

en: Travel Agency Landing Page
th: หน้า Landing Page ของตัวแทนการท่องเที่ยว

en: Travel Agency Packages Page
th: หน้าแพ็คเกจตัวแทนท่องเที่ยว

en: Travel Agency Shop Page
th: หน้าร้านค้าตัวแทนท่องเที่ยว

en: Travel Agency Team Page
th: เพจทีมตัวแทนท่องเที่ยว

en: Tweet
th: ทวีต

en: Twitter Profile Url
th: URL โปรไฟล์ Twitter

en: Type
th: ประเภท

en: Type of the box
th: ประเภทของกล่อง

en: Typography
th: การพิมพ์

en: Uh Oh!
th: เอ่อโอ้!

en: Uh Oh! You have reached your Divi Cloud quota.
th: เอ่อโอ้! คุณถึงโควต้า Divi Cloud แล้ว

en: Underline
th: ขีดเส้นใต้

en: Unlock Unlimited Divi Cloud Storage
th: ปลดล็อก Divi Cloud Storage ไม่จำกัด

en: Upgrade Your Divi Cloud
th: อัปเกรด Divi Cloud ของคุณ

en: Upgrade to Unlimited Cloud Storage!
th: อัปเกรดเป็นที่เก็บข้อมูลบนคลาวด์ไม่ จำกัด !

en: Upload
th: อัพโหลด

en: Uppercase
th: ตัวพิมพ์ใหญ่

en: Url
th: URL

en: Use Background Color
th: ใช้สีพื้นหลัง

en: Use Custom Sidebar Width
th: ใช้ความกว้างของแถบด้านข้างที่กำหนดเอง

en: Use Google Fonts
th: ใช้ Google Fonts

en: Use Relative Image Paths
th: ใช้ลิงค์เรียกใช้ไฟล์ภาพ

en: Use excerpts when defined
th: ใช้ข้อความตัดตอนเมื่อมีระบุ

en: Use resizing
th: ใช้การเปลี่ยนขนาด

en: Used for icon button type
th: ถูกใช้สำหรับประเภทปุ่ม

en: Username
th: ชื่อผู้ใช้

en: Username:
th: ชื่อบัญชีผู้ใช้:

en: Vertical Menu Orientation
th: ทิศทางเมนูแนวตั้ง

en: Vertically Centered
th: จัดกึ่งกลางแนวตั้ง

en: View Details
th: ดูรายละเอียด

en: View Theme Options
th: ดูตัวเลือกธีม

en: View in Divi Marketplace
th: ดูใน Divi Marketplace

en: Warning: This can cause JavaScript errors in some cases and should be used with care. When enabled, scripts registered by plugins and themes will be deferred to improve performance and jQuery will always be loaded in the body.
th: คำเตือน: การทำเช่นนี้อาจทำให้เกิดข้อผิดพลาด JavaScript ในบางกรณี และควรใช้ด้วยความระมัดระวัง เมื่อเปิดใช้งาน สคริปต์ที่ลงทะเบียนโดยปลั๊กอินและธีมจะถูกเลื่อนออกไปเพื่อปรับปรุงประสิทธิภาพ และ jQuery จะถูกโหลดในเนื้อหาเสมอ

en: Watch video tutorials
th: ชมวิดีโอสาธิต

en: Web Agency
th: เว็บเอเจนซี่

en: Web Agency Careers Page
th: หน้าสมัครงานเว็บเอเจนซี่

en: Web Agency Contact Page
th: หน้าติดต่อเว็บเอเจนซี่

en: Web Agency Home Page
th: หน้าแรกของเว็บเอเจนซี่

en: Web Agency Landing Page
th: หน้า Landing Page ของเว็บเอเจนซี่

en: Web Agency Portfolio Page
th: หน้าผลงานเว็บเอเจนซี่

en: Web Agency Pricing Page
th: หน้าราคาเอเจนซี่เว็บ

en: Web Agency Services Page
th: หน้าบริการเว็บเอเจนซี่

en: Website Content Width
th: ความกว้างเนื้อหาเว็บไซต์

en: Website Gutter Width
th: ช่องไฟแถวตั้งเว็บไซต์

en: Wedding
th: งานแต่งงาน

en: Wedding About Page
th: งานแต่งงาน เกี่ยวกับเพจ

en: Wedding Blog Page
th: หน้าบล็อกงานแต่งงาน

en: Wedding Contact Page
th: หน้าติดต่องานแต่งงาน

en: Wedding Details Page
th: หน้ารายละเอียดงานแต่งงาน

en: Wedding Gallery Page
th: หน้าแกลลอรี่งานแต่งงาน

en: Wedding Home Page
th: หน้าแรกของงานแต่งงาน

en: Welcome to Divi! Before diving in to your new theme, please visit the <a style="color: #fff; font-weight: bold;" href="%1$s" target="_blank">Divi Documentation</a> page for access to dozens of in-depth tutorials.
th: ขอต้อนรับสู่ Divi! ก่อนพุ่งตรงไปยังธีมใหม่ของคุณ โปรดหยุดแวะที่หน้า <a style="color: #fff; font-weight: bold;" href="%1$s" target="_blank">Divi Documentation</a> เพื่อรับชมการสอนวิธีใช้งานแบบเจาะลึก

en: When Critical CSS is enabled, Divi determines an "above the fold threshold" and defers all styles for elements below the fold. However, this threshold is just a estimate and can vary on different devices. Increasing threshold height will deffer fewer styles, resulting in slightly slower load times but less of a chance for Cumulative Layout Shifts to occur. If you are experiencing CLS issues you can increase the threshold height.
th: เมื่อเปิดใช้งาน Critical CSS Divi จะกำหนด "ขีดจำกัดครึ่งหน้าบน" และเลื่อนสไตล์ทั้งหมดสำหรับองค์ประกอบในครึ่งหน้าล่าง อย่างไรก็ตาม เกณฑ์นี้เป็นเพียงการประมาณการและอาจแตกต่างกันไปตามอุปกรณ์ต่างๆ ความสูงของเกณฑ์ที่เพิ่มขึ้นจะทำให้สไตล์ช้าลง ส่งผลให้เวลาในการโหลดช้าลงเล็กน้อย แต่โอกาสที่ Cumulative Layout Shifts จะเกิดขึ้นน้อยกว่า หากคุณประสบปัญหา CLS คุณสามารถเพิ่มความสูงของเกณฑ์ได้

en: When possible, jQuery and jQuery Migrate will be moved to the body to speed up load times. If a third party plugin registers jQuery as a dependency, it will be moved back to the head.
th: เมื่อเป็นไปได้ jQuery และ jQuery Migrate จะถูกย้ายไปยังเนื้อหาเพื่อเพิ่มความเร็วในการโหลด หากปลั๊กอินบุคคลที่สามลงทะเบียน jQuery เป็นการพึ่งพา ปลั๊กอินนั้นจะถูกย้ายกลับไปที่ส่วนหัว

en: When you define your keywords using custom fields you should use this value for the custom field Name. The Value of your custom field should be the meta keywords you would like to use, separated by comas.
th: เมื่อคุณกำหนดคีย์เวิร์ดของคุณโดยใช้เขตข้อมูลของตัวเอง คุณควรใช้ค่านี้สำหรับชื่อหัวข้อตั้งเอง ค่าของเขตข้อมูลของตัวเองควรเป็นเมตาคีย์เวิร์ดที่คุณต้องการใช้ ซึ่งแยกโดยลูกน้ำ

en: When you define your meta description using custom fields you should use this value for the custom field Name. The Value of your custom field should be the custom description you would like to use.
th: เมื่อคุณกำหนดคำอธิบายเมตาของคุณโดยใช้เขตข้อมูลของตัวเอง คุณควรใช้ค่านี้สำหรับชื่อหัวข้อตั้งเอง ค่าของเขตข้อมูลของตัวเองควรเป็นคำอธิบายที่คุณต้องการใช้

en: When you define your title using custom fields you should use this value for the custom field Name. The Value of your custom field should be the custom title you would like to use.
th: เมื่อคุณกำหนดชื่อหัวข้อของคุณโดยใช้เขตข้อมูลของตัวเอง คุณควรใช้ค่านี้สำหรับชื่อหัวข้อตั้งเอง ค่าของเขตข้อมูลของตัวเองควรเป็นชื่อหัวข้อที่คุณต้องการใช้

en: When you sync %s to Divi Cloud, they become available on every website you build.
th: เมื่อคุณซิงค์ %s กับ Divi Cloud สิ่งเหล่านี้จะพร้อมใช้งานในทุกเว็บไซต์ที่คุณสร้าง

en: Widget Bullet Color
th: สีจุดวิดเจ็ต

en: Widget Header Color
th: สีหัววิดเจ็ต

en: Widget Link Color
th: สีลิงค์วิดเจ็ต

en: Widget Text Color
th: สีข้อความวิดเจ็ต

en: Widgets
th: วิดเจ็ต

[ctx: WooCommerce items number]
en: %1$s Item | %1$s Items
th[0]: %1$s รายการ

en: WordPress loads it's own WordPress emojis. Modern browsers support native emojis, making WordPress's emojis unnecessary in most cases. Removing WordPress emojis removes unneeded assets and improves performance.
th: WordPress โหลดเป็นอีโมจิ WordPress ของตัวเอง เบราว์เซอร์สมัยใหม่รองรับอีโมจิดั้งเดิม ทำให้อีโมจิของ WordPress ไม่จำเป็นในกรณีส่วนใหญ่ การลบ WordPress emojis จะลบเนื้อหาที่ไม่จำเป็นและปรับปรุงประสิทธิภาพ

en: Yes
th: ใช่

en: Yoga Studio
th: สตูดิโอโยคะ

en: Yoga Studio Blog Page
th: หน้าบล็อกสตูดิโอโยคะ

en: Yoga Studio Classes Page
th: หน้าชั้นเรียนโยคะสตูดิโอ

en: Yoga Studio Contact Page
th: หน้าติดต่อสตูดิโอโยคะ

en: Yoga Studio Home Page
th: หน้าแรกของสตูดิโอโยคะ

en: Yoga Studio Landing Page
th: หน้า Landing Page ของสตูดิโอโยคะ

en: Yoga Studio Team Page
th: เพจทีมสตูดิโอโยคะ

en: You can disable this option if you want to remove the comments and comment form from single post pages.
th: คุณสามารถปิดตัวเลือกนี้หากคุณต้องการลบความคิดเห็นและแบบฟอร์มความคิดเห็นบนโพสต์

en: You can find your API Key <a href="%s" target="_blank">here</a>.
th: คุณสามารถค้นหาคีย์ API ของคุณได้ <a href="%s" target="_blank">ที่นี่</a>

en: You don't have pages
th: คุณไม่มีหน้าเพจใด ๆ

en: You have hit your 500MB Limit. To continue to save items to your Divi Cloud, you must delete some of your existing items to free up space or upgrade your Divi Cloud storage.
th: คุณถึงขีดจำกัด 500MB แล้ว หากต้องการบันทึกรายการไปยัง Divi Cloud ของคุณต่อไป คุณต้องลบบางรายการที่มีอยู่เพื่อเพิ่มพื้นที่ว่างหรืออัปเกรดที่เก็บข้อมูล Divi Cloud ของคุณ

en: Your %1$s subscription has expired. In order to download Premade Layouts from the %2$s Library you must <a href="%3$s" target="_blank">renew your subscription</a>.
th: การสมัคร %1$s หมดอายุแล้ว ในการดาวน์โหลด Premade Layouts จาก %2$s Library คุณต้อง <a href="%3$s" target="_blank">ต่ออายุการสมัครของคุณ</a>

en: Your Divi Cloud Session Has Ended
th: เซสชัน Divi Cloud ของคุณสิ้นสุดแล้ว

en: Your Divi Cloud membership has expired
th: การเป็นสมาชิก Divi Cloud ของคุณหมดอายุแล้ว

en: Your Divi Cloud membership has expired. To access items stored on your cloud, please <a href="%s" target="_blank">renew your Divi Cloud membership</a>.
th: การเป็นสมาชิก Divi Cloud ของคุณหมดอายุแล้ว หากต้องการเข้าถึงรายการที่จัดเก็บไว้ในระบบคลาวด์ของคุณ โปรด <a href="%s" target="_blank">ต่ออายุสมาชิกภาพ Divi Cloud ของ</a> คุณ

en: Your Divi Cloud session has ended. Please try logging in again. If you continue to experience authorization failures, try closing Library modal and opening it again so that your authorization token can be regenerated.
th: เซสชัน Divi Cloud ของคุณสิ้นสุดแล้ว โปรดลองเข้าสู่ระบบอีกครั้ง หากคุณยังคงประสบกับความล้มเหลวในการให้สิทธิ์ ให้ลองปิดโมดอลของไลบรารีแล้วเปิดอีกครั้งเพื่อให้โทเค็นการให้สิทธิ์ของคุณถูกสร้างขึ้นใหม่

en: Your Existing Pages
th: หน้าที่มีอยู่ของคุณ

en: Your Saved Layouts
th: เลย์เอาต์ที่คุณบันทึกไว้

[ctx: clear static resources]
en: Clear
th: ชัดเจน

en: comments
th: ความคิดเห็น

[ctx: documentation links]
en: Support
th: สนับสนุน

[ctx: general options]
en: General
th: ทั่วไป

en: hide error message
th: ซ่อนข้อความแสดงข้อผิดพลาด

[ctx: integrate third-party code]
en: Integration
th: บูรณาการ

[ctx: navigation menu]
en: Navigation
th: การเดินเรือ

[ctx: page/post]
en: Layout
th: แบบ

en: settings reset.
th: รีเซ็ตการตั้งค่าแล้ว

en: settings saved.
th: จัดเก็บการตั้งค่าแล้ว

en: show error message
th: แสดงข้อความผิดพลาด

[ctx: site ads placement areas]
en: Ads
th: โฆษณา

[ctx: site color scheme]
en: Colorization
th: colorization

[ctx: theme updates]
en: Updates
th: อัพเดท

en: you don't have sufficient permissions to access this page
th: คุณไม่มีสิทธิ์เพียงพอในการเข้าถึงหน้านี้
